Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

Giận dữ ! Format cell trong excel mọi ngừoi giúp mình cái

tình hình thế này mình thì ít khi dùng excel lên không biết nhiều về nó, có đứa bạn mình hỏi làm thế nào để khi mình đánh số : 1000000 hoăc các số khác thì nó tự động thêm dấu phẩy ngăn cách cho mình dễ đọc như trên thì nó thành:
    1,000,000, mình dùng work 2007 mình đã thử vào Format-> Format cell -> Number rồi check vào ô Use 1000 Separator thì kết quả như mình mong muôn nhưng vẫn không đạt yêu cầu cô bạn mình bảo là cái đó nó chỉ có áp dụng được cho cell đó mà thôi còn cell khac thì không dc, giờ muồn để tất cả các ô đều như vậy lên mình đã nhấn Ctrl + a và chọn như lúc vừa rùi, kết quả vẫn chưa dc cô ấy lại bảo nếu mà tạo mợi một file excel mới hoặc tạo thêm một sheet mới thì nó lại trả về format như từ đầu. vậy là mình hết cách rùi mọi người ai biết cách này thì giúp mình với.
    Thank trước nha!
    Quote Quote

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Vô Cotrol panel/Regional Option/Customize rồi chỉnh theo tùy ý
    Còn ở Excel thì nhấn vào Commma style sẽ thấy mà bác

Like
    0
    mấy cái đó mình vào hết rồi cũng vậy thôi mà nó cũng chỉ được có một ô hoặc là một số ô mình chọn thôi mà, ý mình là để mặc định cho nó mỗi lần tạo mới một file hay sheet không phải sửa lại bạn hiểu chứ, nếu bạn biết chỉ mình chi tiết vơi!

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954

Like
    0
    hix đã bảo mình làm mấy cái đó rồi còn gì. bạn biết thì nói cụ thể đi chứ nói vậy thì ai mà biết

Like
    20
    Trong MSOFICE default startup cho các application như Word, Excel, Access v.v đếu nằm trong cái folder này.
    C:\Documents and Settings\username\Application Data\Microsoft\Excel\XLSTART

Mấy cái template như Sheet, Book cho Excel mở New Sữa đồi format gì đó mình thích rồi save lại làm template là xong

Like
    2
    Chọn cột cần tạo dấu phân cách, trên thanh công cụ chuẩn tìm đến dấu (phẩy) nhấp vào nó là xong (office 2003)ban thử làm đi

Like
    0
    làm vài dòng đầu, chọn format as table, sau đó mỗi lần thêm dữ liệu vào table tự động nó format dòng đó như các dòng ở trên

Like
    20
    Quote Được gửi bởi amda641 View Post
    kết quả vẫn chưa dc cô ấy lại bảo nếu mà tạo mợi một file excel mới hoặc tạo thêm một sheet mới thì nó lại trả về format như từ đầu. vậy là mình hết cách rùi mọi người ai biết cách này thì giúp mình với.
    Thank trước nha!

Xin đọc kỷ câu hỏi của chủ thớt!!!!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi amda641 View Post
    tình hình thế này mình thì ít khi dùng excel lên không biết nhiều về nó, có đứa bạn mình hỏi làm thế nào để khi mình đánh số : 1000000 hoăc các số khác thì nó tự động thêm dấu phẩy ngăn cách cho mình dễ đọc như trên thì nó thành:
    1,000,000, mình dùng work 2007 mình đã thử vào <b>Format-> Format cell -> Number rồi check vào ô Use 1000 Separator thì kết quả như mình mong muôn</b> nhưng vẫn không đạt yêu cầu cô bạn mình bảo là cái đó nó chỉ có áp dụng được cho cell đó mà thôi còn cell khac thì không dc, giờ muồn để tất cả các ô đều như vậy lên mình đã nhấn Ctrl + a và chọn như lúc vừa rùi, kết quả vẫn chưa dc cô ấy lại bảo nếu mà tạo mợi một file excel mới hoặc tạo thêm một sheet mới thì nó lại trả về format như từ đầu. vậy là mình hết cách rùi mọi người ai biết cách này thì giúp mình với.
    Thank trước nha!
    Bạn nên chọn 1 cột (column) trước khi format cell thì các dòng sau trên 1 cột đó sẽ tự động phân cách phần nghìn cho bạn.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết