Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Nhờ trợ giúp mua router

Xin chào.
    Tình hình mình muốn mua 1 router mới giá khoảng 500k đổ lại nhưng không biết mua của hãng nào, model nào thì tốt, nhờ mọi người có kinh nghiệm giúp đỡ.

Và như tham khảo trên 1 số trang web của các cửa hàng, có router giá chỉ khoảng 200k, và cũng có cái lên tới cả vài triệu.
    Không biết có bạn nào chuyên về mạng chia sẽ sự khác nhau về "Đặc tính kỹ thuật" về điều trên không(đặc tính kỹ thuật nào tạo nên sự chênh lệch về giá tiền).

Cảm ơn
    HCM

Like
    0
    Router có nhiều loại lắm ) bạn phải tùy mục đích sử dụng. Nếu bạn chỉ dùng để quản lý mạng thường, cá nhân hoặc gia định sử dụng thì bạn chọn mấy thằng rẻ cũng đc như Tenda, TP Link, Leo Link,... giá trung bình khoảng 500k - 1 Tr.

Nếu bạn sử dụng cho mô hình công ty có từ 20 máy trở lên bạn nên lựa chọn thằng tốt hơn, thông số cao hơn, Perfomance cao để cùng lúc chịu được nhiều mạng ra vào. Ví dụ: Linksys giá cũng tầm 1-2tr hoặc hơn tùy tính năng

Nếu bạn dùng với mô hình công ty lớn hoặc giữa các vùng không gian rộng hơn bạn phải lựa chọn hàng ngon ) ví dụ Cisco, tính năng chia mạng con, cấu hình cổng Consol, định tuyến tốt hơn, bền, quản lý nhẹ nhàng hơn, bảo mật hơn ..vv.... Đụng đến Cisco thì phải xác định từ 1-2000 USD với các em rẻ còn các em năng đòn có thể cài đặt Access Server thì chắc phải tầm vài chục ngàn

Có điều những em càng tính năng nhiều thì bạn phải có chuyên môn thì mới cài đặt đc hết các tính năng

Like
    0
    Chào bạn, Đăng Khoa xin được góp ý như sau:
    Về phân tích đặc điểm kỹ thuật thì bạn thanhvu2012 đã nói ở trên. Mình đưa ra đây model mà mình thấy phù hợp với bạn, bạn tham khảo nha:
    Thiết bị mạng D-Link ADSL Router DSL - 2542B 4 Port 10/100 Mbps
    Thiết bị mạng: D-Link; Chuẩn: ADSL; Tốc độ: 24Mbps; Tích hợp: 4 port RJ45, 1 RJ11
    Chúc bạn mua sản phẩm như ý.

Like
    0
    Tiền nào của đó thôi bạn ơi, chịu khó đầu tư 1 con wifi router ngon ngon 1 chút sau này xài cho nó bền. Nếu muốn rẻ mà tốt thì bạn có thể tìm mua con wifi router hiệu Linksys có model là WRH54G mà xài, giá gần 1Tr mà xài rất tốt, mình giới thiệu bạn bè mua con này xài nhiều lắm.

Like
    0
    Dùng mấy em tenda dòng rẻ cũng bền phết, mạng không thấy rớt.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết