Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

máy hỗ trợ win 64bit hay không?

mình đang dùng dell vostro 1014
    core 2 2.2
    ram 4g
    hdd 320g
    hiện tại máy mình không hỗ trợ win 64bit.nhưng có ý định nâng cấp để xài thử..hehe
    quan trọng là phải nâng cấp gì đây..hix.main or chip,làm sao để kiểm tra kái nào có hỗ trợ để giữ lại..hix.
    Nếu thay main chắc mua máy mới mọi ngườ nhỉ..
    Có bạn nào rành về vấn đề này tư vấn mình với..thanks nhiều nhé
    Quote Quote

Like
    0
    Hầu hết các máy tính được sản xuất trong vòng mấy năm trở lại đây (sau khi Vista được ra mắt) đều có khả năng vận hành bản Windows 7 64 bit bạn a. Ngoài trừ những máy tính sử dụng dòng CPU cấp thấp không có hỗ trợ phần mở rộng 64 bit của Intel hay AMD. Những loại CPU này bao gồm dòng CPU Atom tốc độ thấp và CPU Core (như Core Duo nhưng không phải Core 2 Duo) trước đó của Intel.
    do đó theo mình có lẽ là thay main nhưng giá của nó cũng không phải nhỏ.Nếu chưa có điều kiện mà đã muốn trải nghiệm thì sang máy bạn.

Like
    31
    Quote Được gửi bởi trandinhhong View Post
    Hầu hết các máy tính được sản xuất trong vòng mấy năm trở lại đây (sau khi Vista được ra mắt) đều có khả năng vận hành bản Windows 7 64 bit bạn a. Ngoài trừ những máy tính sử dụng dòng CPU cấp thấp không có hỗ trợ phần mở rộng 64 bit của Intel hay AMD. Những loại CPU này bao gồm dòng CPU Atom tốc độ thấp và CPU Core (như Core Duo nhưng không phải Core 2 Duo) trước đó của Intel.
    do đó theo mình có lẽ là thay main nhưng giá của nó cũng không phải nhỏ.Nếu chưa có điều kiện mà đã muốn trải nghiệm thì sang máy bạn.
    laptop mà bro, thay main chi ở đây.
    máy đó ram tận 4G là bạn có thể cài đc win 64bits rồi

Like
    168
    Quote Được gửi bởi thanhtamntp View Post
    laptop mà bro, thay main chi ở đây.
    máy đó ram tận 4G là bạn có thể cài đc win 64bits rồi
    Không hẳn có RAM là được rồi. CPU có hỗ trợ không ? Vài thứ khác có hỗ trợ không ? Trước hết hỏi chủ topic CPU là gì ? (model gì ?).

Like
    0
    cảm ơn mọi người đã quan tâm..mình up mấy tấm hình cấu hình máy kiểm tra từ everest nhờ mọi người giúp đỡ.
    mọi người thông cảm mình không biết chèn link ntn.

Like
    0
    Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:
    Theo như hình thì máy của bạn có hỗ trợ cài hệ điều hành 64bit. Vậy bạn yên tâm cài thôi ạ, không cần phải nâng cấp gì cả.
    Trên đây là góp ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn may mắn và thành công.

Like
    0
    thật vậy sao..thanks ban Đăng Khoa nhiều nhen..minh phải thử nghiệm xem ntn...hehe..chúc mọi người sức khỏe.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mọi người ơi...theo như giúp đỡ của mấy bạn mình đã định thử cài win 64bit nhưng vào trang chủ của dell thì lại không thấy driver 64bit cho may dell vostro 1014.hix...tai sao co hỗ trợ mà lại không có driver nhỉ..liệu cài win roài có thể kiếm driver ở đâu không nhỉ
    http://support.dell.com/support/down...nConsent=False

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

hình như bạn Đăng Khoa có sự nhầm lẫn..mình đã chạy thử đĩa win7 untimate x64..và kết quả là không chạy được..dù sao cũng cảm ơn bạn đã giúp đỡ.
    Được sửa bởi nhockhochoai lúc 20:05 ngày 28-10-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    31
    Quote Được gửi bởi tam_giang View Post
    Không hẳn có RAM là được rồi. CPU có hỗ trợ không ? Vài thứ khác có hỗ trợ không ? Trước hết hỏi chủ topic CPU là gì ? (model gì ?).
    hix bác soi kỹ quá . vì em thấy cái ram 4G roài, chả lẽ nó lap đó làm cái pen4. vì thường lap 4G bây giờ là chip ngon rồi.

Like
    168
    Quote Được gửi bởi thanhtamntp View Post
    hix bác soi kỹ quá . vì em thấy cái ram 4G roài, chả lẽ nó lap đó làm cái pen4. vì thường lap 4G bây giờ là chip ngon rồi.
    Đọc thêm ở đây nhé.
    Code:
    http://www.tech-recipes.com/rx/1426/vista_64_bit_or_32_bit_version_x64_vs_x86/

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết