Trang 1 / 5 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 45
    Like
    0

chuyển từ băng video sang máy tính

mình dùng máy quay phim videohi8 của sony, bây giờ mình muốn chuyển mấy cái băng video đó vào computer thì phải làm thế nào? cần những dụng cụ gì? các bạn giúp mình với nhé, thanks
    Quote Quote

Like
    0
    Capture card, Analog Digital Video Converter, TV hay graphic card có cổng Video-in, Digital 8 hay DV Camcorder có tính năng convert từ Analog Video-in sang DV format.

Like
    0
    Nếu có card TV Aver Studio bạn có thế capture băng hình vào máy tính !

Like
    0

Buồn quá đi !

tui cũng xó một máy way fim SOny là "Digital Video Camera Recorder" có ghi thêm là Digital 8, và khi mua cũng có kèm theo một CD-ROM là PIXELA ImageMixer v1.0 dùng để capture fim từ băng trong máy lên computer và để truyền hình từ Memory Stick. Tui có dùng cái software đó để capture hết cuộn băng 8mm, chia thành nhiều đoạn ý muốn sang thành VCD hoặc DVD. Sau khi đã capture lên computer được rùi, tui thử coi lại trong Windows Media Player thì thấy hơi bị noise và mời, hình ảnh di chuyển cũng không được linh hoạt cho lém. Sau đó tui dùng Nero burn thử một VCD, trong dạng mpeg1 hay gì gì đó... Xong tui coi thử trong đầu máy DVD thì lại có lỗi sau : 1)ảnh bị mờ và chậm như khi thấy trong Windows Media Player, và 2) không có âm thanh! Tui thiệt là thất vọng lắm, có huynh nào thấy lỗi nào tui đã làm sai và biết cách khắc phục không? Ví dụ như mấy nhà làm fim á, họ cũng quay lên băng rồi từ băng họ sang ra dĩa mà sao rõ dữ vậy? Huynh nào biết không chỉ tui với nhá! Khẩn khẩn!

Nói thêm: ngya cả khi tui coi lại phim mình capture trong cái software từ cái CD có sẵng thì ảnh vẫn không rõ nét, bị mờ và không linh hoạt! Có soft nào tốt hơn không?
    Được sửa bởi whatever lúc 22:43 ngày 06-07-2004

Like
    0
    Vấn đề nằm ở chỗ bạn xài cổng nào trên máy tính để nhận dữ liệu vào. Nếu là USB thì đương nhiên là chất lượng truy xuất thấp. Nếu bạn xài qua cổng IEEE1394 thì chất lượng okie hơn rất nhiều vì cổng đó truy xuất tốc độ cao.

Hơn nữa bạn đang xài soft để capture sẽ khong được hỗ trợ tốt như khi sự dụng card capture đâu.

Like
    0
    Chời ơi khó hiểu wé! CÓ huynh nào giải thích giúp giùm tui đi, có hình thì càng tút:
    1) Cổng là gì? Cổng IEEE1394 là gì? Nằm ở đâu? Gắn thế nào? Giá cả bao nhiêu? CÓ tất cả bao nhiêu loại cổng hiện nay? Loại nào tốt nhất?

2) Mấy cái card các huynh đề cập tới là gì? Làm sao để kiểm tra xem máy của mình đã cõ hay chưa? Có bao nhiêu loại tất cả? Công dụng chính là gì?

Các huynh cho tui thông tin từ các website khác cũng được, việt/anh điều ok hết ráo! Khẩn khẩn nhá! Cẻm tẹ các huyunh lém lém!

Like
    0
    Trời đất.

1. Cổng (port) là các lỗ cắm giao tiếp giữa PC và thiết bị ngoại vi. Các giao tiếp của mỗi Port đều khác nhau.

Giao diện IEEE1394 cung cấp giao tiếp kỹ thuật số tốc độ cao cho các ứng dụng âm thanh/hình ảnh như là truyền hình kỹ thuật số, thiết bị ghi hình kỹ thuật số và các thiết bị lưu trữ quang học hoặc các thiết bị dùng cho máy tính xách tay.

Không phải PC nào cũng có cổng 1394, hầu như chỉ có trên một số Board cao cấp, nếu không bạn phải mua Card 1394 rồi cắm vào khe PCI của máy.

Mấy card tôi nói đến là những card chuyên dùng để Capture Video-Audio từ thiết vị bên ngoài vào PC. Máy tính không bao giờ có sẵn, bạn phải mua và gắn vào máy. Có rất rất nhiều loại tùy thuộc vào nhu cầu công việc.

Bạn có thể tham khảo thông tin card tại www.mmc.com.vn

Like
    0

Hấp dẫn đây !

ah... TUi có khảo thử vài web rùi, thấy giá của cable và card không mắc lắm, chỉ cái phải nhọc công download Adobe Premier về rồi thì card rẻ thì không có soft đi kèm. Ah mà các huynh cho hỏi thêm, máy của tui không có mấy loại card đó nên phim hay ca nhạc down về coi cũng rất mờ, vậy nếu mai mốt tui có card rồi thì coi chất lượng có tốt lên không? Còn trong trường hợp tui down từ một máy không có card rồi đem về một máy có card thì sao? có bị ảnh hưởng không?

AH mà nè, tui dự tính sẽ mua card rồi tự lắp, các huynh thấy thế nào? Dân không chuyuên như tui thì làm được không? CHỉ sợ làm hư máy luôn thì chít! Các huynh cho tui vài lời khuyen nhá!

Like
    0
    >nếu mai mốt tui có card rồi thì coi chất lượng có tốt lên không?
    Dĩ nhiên là không rồi.

>tui down từ một máy không có card rồi đem về một máy có card thì sao? có bị ảnh hưởng không?
    Vẫn y như vậy và không đổi thay.

>tui dự tính sẽ mua card rồi tự lắp, các huynh thấy thế nào?
    Chẳng có gì khó cả hardware bây giờ đều hỗ trợ Plug and play, chỉ cần tháo vỏ máy tìm 1 khe cắm PCI "màu trắng" còn trống lưu ý tránh khe thứ nhất vì nó có cùng IRQ với khe AGP, xóai 1 con ốc vào đó tùy theo từng lọai card mà setup driver software trước hay sau khi lắp card đọc trong manual đi kèm là biết ngay mà, nếu là FireWire card và HĐH Windows 2000/XP thì chẳng phải cần tới driver.

Like
    0

Rất hay !

Ah mà các huynh cho hỏi thêm, máy của tui không có mấy loại card đó nên phim hay ca nhạc down về coi cũng rất mờ, vậy nếu mai mốt tui có card rồi thì coi chất lượng có tốt lên không?
    Ấy chết, quan niệm load film về của bạn như thế thì... nguy quá.

Film load về là dạng dữ liệu số hóa, Nó đã như thế nào thì bạn load về 100% y như bản của họ, không sai 1 Byte nào. Lý do bạn load về xấu vì khi Upload lên NET người ta thường để độ phân giải thấp (xấu) để giảm bớt dung lượng.

Trang 1 / 5 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết