Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Cài lại win 7 có bản quyền

Chào các pro! Em đang xài win 7 có bản quyền được tích hợp sẵn laptop, sau khi xài 1 thời gian bây giờ nó xuất hiện lỗi! Em đã tham khảo trên nhiều diễn đàn và các pro ấy nói rằng cách xử lý đơn giản nhất là cài lại win! Nhưng em thực sự không biết cài như thế nào cả! Mong các pro chỉ giùm!
    Thanks các pro đã đọc tin!. Đây là mail của em có các pro tiện liên lạc và hướng dẫn: i1062108@yahoo.com.vn
    Quote Quote

Like
    86
    Lúc mua laptop họ có cho bạn cái user manual không? Và bạn phải post lên đấy model máy của bạn.

Nhiều máy mới hiện nay nó để sẵn Win7 installation ở trong hđd của bạn luôn, khi boot chỉ cần nhấn 1 nút đặc biệt (riêng theo từng máy) theo chỉ dẫn, chờ 1 tí là xong

Like
    0
    Model của máy em là VPCCW16FG! và em chẳng biết cái user manual là gì cả! Lúc mua máy người ta chỉ nói cái key nằm ở dưới đáy của laptop thế thôi

Like
    8
    thử sử dụng phần mềm: VAIO Recovery Center đã cài sẳn trên máy tính. http://www.sony.com.vn/subtype/usefu...sonal+computer

Like
    0
    Máy laptop của bạn có ổ D hoặc E có chứa dữ liệu để phục hồi lại như lúc máy mới

Tìm xem có 1 đĩa CD có tên là Recovery, khởi động từ CD, thực hiện các bước theo hướng dẫn

Chúc bạn thành công.

Like
    0
    Bạn khởi động lại máy rùi ấn F10 recovery chọn phần recovery system store C: để cài lại win trên ổ C

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết