Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    0

Tự thiết kế web

Em có một số ý tưởng kinh doanh muốn thực hiện nên cần tạo một trang web để làm, không biết là ở đây đã có những thread như thế này chưa, hi vọng thread của em mới lập ko vi phạm nội quy gì cả, mong được mọi người tư vấn và giứp đỡ
    Em trước cũng đã từng thiết kế 1 forum, có chút ít kiến thức về HTML, sau đó ra nước ngoài có được học thêm tầm vài tháng về Visual Basic, cả 2 cái thì tạm gọi là biết đôi chút, đủ để ngồi tự viết mã 1 số cái đơn giản, nhưng cũng vài năm rồi, sợ là đã quên sạch (hoặc gần sạch) :P
    Giờ em muốn bắt đầu làm 1 web, ko quá cầu kì, thời gian cũng ko gấp, vừa học vừa thực hành luôn vậy, em đọc thấy có 1 số tool để làm web design, nhưng ko biết cái nào phù hợp với em. Giờ em vẫn còn đi học và sắp tới là đi làm thế nên cũng bận, ko muốn mất nhiều thời gian để học các ngôn ngữ lập trình phức tạp, nếu có tool nào giao diện dễ sử dụng, tiện lợi và hiệu quả để design web thì rất mong mọi người recommonend
    Em xin cám ơn nhiều
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn có thể tham khảo các bài viết tự thiết kế web tại đây
    http://www.google.com.vn/url?sa=t&so...IaqGAZIq-ccxFw

Like
    0
    Nếu bạn học visua basic và C# thì bạn nên dùng VISUAl STUDIO 2008 hoặc 2010 còn bạn học PHP thì dùng Dreamweaver

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nvp19892003 View Post
    Em có một số ý tưởng kinh doanh muốn thực hiện nên cần tạo một trang web để làm, không biết là ở đây đã có những thread như thế này chưa, hi vọng thread của em mới lập ko vi phạm nội quy gì cả, mong được mọi người tư vấn và giứp đỡ
    Em trước cũng đã từng thiết kế 1 forum, có chút ít kiến thức về HTML, sau đó ra nước ngoài có được học thêm tầm vài tháng về Visual Basic, cả 2 cái thì tạm gọi là biết đôi chút, đủ để ngồi tự viết mã 1 số cái đơn giản, nhưng cũng vài năm rồi, sợ là đã quên sạch (hoặc gần sạch) :P
    Giờ em muốn bắt đầu làm 1 web, ko quá cầu kì, thời gian cũng ko gấp, vừa học vừa thực hành luôn vậy, em đọc thấy có 1 số tool để làm web design, nhưng ko biết cái nào phù hợp với em. Giờ em vẫn còn đi học và sắp tới là đi làm thế nên cũng bận, ko muốn mất nhiều thời gian để học các ngôn ngữ lập trình phức tạp, nếu có tool nào giao diện dễ sử dụng, tiện lợi và hiệu quả để design web thì rất mong mọi người recommonend
    Em xin cám ơn nhiều
    Nếu định lấy ý tưởng kinh doanh là chính, còn website là phương tiện thì tốt nhất là đi thuê. Như vậy vừa chuyên nghiệp, vừa chuyên môn. Sức lực và tâm chí để dành cho vấn đề kinh doanh.

Like
    0

Nói nhỏ nè !

Nếu đi thuê thì PM cho mình nhé . Giá rẻ không sử dụng mã nguồn chất lượng đảm bảo . Y!M giaothuyonline - Email: giaothuyvnn@gmail.com

Like
    0
    mình nghĩ bạn nên học về php............php dễ hơn asp.net.........theo mình thui nha...còn bạn thì mình chưa bít.........hiện php khá là phổ biến...còn chương trình để thực hành php thì như bạn gì đã nói là dreamweaver

Like
    31
    Muốn Thiet ke web hả, học ASP.net nhé. Anh có đủ bộ đấy.Kể học PHP thì tốt hơn,lúc ấy làm Thiet ke web SEO để tối ưu hóa công cụ tìm kiếm thì tốt hơn nhưng không nhớ để đâu. Bộ ASP.net này hơi lộn xộn đợi anh chút sắp xếp lại đã. Tạm thời 2 phần nhé.
    ASP.net Phần .1
    P 1
    P 2
    P 3
    P 4
    P 5

ASP.net Phần .2
    P 6
    P 7
    P 8
    P 9
    P 10
    Đợi mai up nốt nha. Tại đến giờ làm roài bi bi.

Like
    0
    VB và HTML chưa đủ để làm 1 website đúng nghĩa

Like
    0
    mình nghĩ sử dụng phần mềm dreamweaver cũng ok đó. ^^ mình cũng có thiết kế vài trang bằng dreamweaver, đơn giản lại ko cần nhiều quá về lập trình. ^^

Like
    0
    Rất cám ơn mọi người đã góp ý . Cho em hỏi có cách nào để thiết kế web mà tối thiểu phần học code ko, vì bây h mới bắt đầu ngồi học để code thì mất thời gian quá, thời gian đầu em cũng ko muốn tốn chi phí để thuê người, khi nào bắt đầu có thu nhập thì mới dám làm vậy :P. Với cả nếu học để làm cơ bản thôi thì nên học php hả mọi người?

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết