Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 32
    Like
    8

Ai có kinh nghiệm chọn trường chỉ giúp em :)

Anh chị em cho em hỏi một chút, hiện tại em đang học lập trình máy tính tại Bách Khoa, nhưng hình như nó không hợp với mình hay sao ấy. Em đang ngâm nghe ngành kinh tế - tài chính, gốc của em là dân chuyên toán, em nghe nói nhân lực ngành này đang thiếu nên khả năng đc trọng dụng cao. Em đang tính đăng kí học bên Rmit, thấy tiếng tăm cũng ổn. Nên em muốn hỏi các anh em nào có người thân bạn bè, hay đang học Rmit tư vấn giúp em là có nên học ngành này ở RMIT không, về tài chính thì các ae đừng lo, ba mẹ em tài trợ hihi. À, mà em thích còn vì thấy bảo cơ sở vật chất của RMIT cực ổn, hiện đại, đẹp long lanh.
    thanks anh chị em nhiều
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    83
    Mình thì ko học RMIT nên ko rõ, mà khuyên bạn nên qua bên voz (Mục: Trò chuyện linh tinh) thì nhanh có người trả lời hơn

Like
    3
    Sao bạn lại bỏ ngành lập trình mà chuyển sang kinh tế. Bên Mỹ đang khuyến khích học lập trình kìa.

5. 3 thành viên Like bài viết này:

Like
    229
    Học gì thì học, phải có đam mê nghề nghiệp thì mới học tốt được, không nên có quan điểm đứng núi nọ trông núi kia.

/PS: hầu hết các doanh nhân thành đạt họ đều bắt đầu từ kỹ thuật.

Like
    2
    Em nên học ngành nào mà mình yêu thích và đam mê. Như vậy sẽ thành công hơn. Đừng nên học theo trào lưu hay nhu cầu xã hội. Vì những điều này có thể sẽ thay đổi. Chúc Em mau sớm định hướng được tương lai.

Like
    1
    theo bạn thì thấy học ngành nào bạn thích hơn, đang học một ngành mà bỏ sang ngành khác là khá nguy hiểm vì bạn sẽ phải bỏ tất cả những cố gắng mình đã bỏ ra, suy nghĩ thật kĩ bạn nhé

Like
    8
    vì trong thời gian học mình cảm thấy hơi mệt và khó típ thu hơn, trong khi đó thì tính tóan kinh tế với khảo sát thị trường thì mình rất thích và mình học rất là nhanh, với lại nhà cũng có người làm bên ngành này nên họ chỉ mình cách làm kinh tế và hướng nghề nghiệp được

Like
    1
    Quote Được gửi bởi trunghoan View Post
    vì trong thời gian học mình cảm thấy hơi mệt và khó típ thu hơn, trong khi đó thì tính tóan kinh tế với khảo sát thị trường thì mình rất thích và mình học rất là nhanh, với lại nhà cũng có người làm bên ngành này nên họ chỉ mình cách làm kinh tế và hướng nghề nghiệp được
    nếu nhà có người thân thì cũng khá ổn, nhưng chủ yếu là ở bạn thích cái gì kìa chứ ko phải do người nhà, học ngành này mà ra làm ngành khác thì thôi rồi, chúc bạn mai mắn chọn đúng đường

11. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi trunghoan View Post
    Anh chị em cho em hỏi một chút, hiện tại em đang học lập trình máy tính tại Bách Khoa, nhưng hình như nó không hợp với mình hay sao ấy. Em đang ngâm nghe ngành kinh tế - tài chính, gốc của em là dân chuyên toán, em nghe nói nhân lực ngành này đang thiếu nên khả năng đc trọng dụng cao. Em đang tính đăng kí học bên Rmit, thấy tiếng tăm cũng ổn. Nên em muốn hỏi các anh em nào có người thân bạn bè, hay đang học Rmit tư vấn giúp em là có nên học ngành này ở RMIT không, về tài chính thì các ae đừng lo, ba mẹ em tài trợ hihi. À, mà em thích còn vì thấy bảo cơ sở vật chất của RMIT cực ổn, hiện đại, đẹp long lanh.
    thanks anh chị em nhiều
    Hiện tại bạn dự định học bên rmit dạng đào tạo dài hạn hay ngắn hạn. Bên này đào tạo thì ổn rồi. Tuy nhiên nếu bạn đã quyết định chọn trường quốc tế để học thì nên để ý kỹ các truong quoc te hiện nay. Bên truong quoc te Kent cũng đào tạo về kinh tế.

Like
    1
    bạn thử tìm hiểu xem nó có những buổi hội thảo tư vấn gì không? thì hãy tham dự để biết rõ hơn về nó, trường quốc tế thì nên chọn kỹ một chút xíu

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết