Trang 1 / 5 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 46
    Like
    0

Buồn quá đi ! Hình như nhà nước k cho sinh viên vay vốn nữa :(

hôm nay dưới quê điện lên là chỉ thị về ko cho sinh viên vay vốn để học nữa ( 8 triêu/ 1 năm) dưới quê nghèo lấy tiền đâu để nuôi con tiếp tục học , mấy nhà dưới quê ai cũng lắc đầu ngao ngán chuyện nuôi con ăn học

thiết nghĩ tiền có thể chi 94 ngàn tỷ cho 1 đại lễ còn 8 tr/1 sinh viên/1 năm thì lại...

ba mẹ lại phải khổ sở thêm nữa rồi
    Quote Quote

Like
    828
    Sinh viên - lớn rồi. Tìm cho mình một công việc để tồn tại thay vì ngửa tay xin tiền ba mẹ và đợi các chính sách của nhà nước.
    www.xdata.vn

Dịch Vụ Lưu Trữ Máy Chủ Tốt Nhất Tôi Đã Chọn

Like
    0
    Quote Được gửi bởi techlifffe View Post
    hôm nay dưới quê điện lên là chỉ thị về ko cho sinh viên vay vốn để học nữa ( 8 triêu/ 1 năm) dưới quê nghèo lấy tiền đâu để nuôi con tiếp tục học , mấy nhà dưới quê ai cũng lắc đầu ngao ngán chuyện nuôi con ăn học

thiết nghĩ tiền có thể chi 94 ngàn tỷ cho 1 đại lễ còn 8 tr/1 sinh viên/1 năm thì lại...

ba mẹ lại phải khổ sở thêm nữa rồi
    Chà, được vay những 8 triệu/năm cơ à.

Lúc trước bọn tớ vay mãi chưa được 2 triệu/năm. (học phí tương đương 1 triệu/kỳ. Năm 2 kỳ)

Like
    0
    Nhà nước đang thực hiện chế độ mới mà, "sống chết mặc bay"

Like
    0
    SV nước ngoài phải đi làm thêm để kiếm tiền đóng học phí, SV việt nam coi bộ giống ông nội người ta quá. Trên 18 tuổi rồi, ngữa tay hoài không thấy nhục à ?

http://www.tinmoi.vn/Quan-chuc-xin-l...-08184476.html <-- Đọc đê

Like
    0
    Quote Được gửi bởi kenny_chicken View Post
    SV nước ngoài phải đi làm thêm để kiếm tiền đóng học phí, SV việt nam coi bộ giống ông nội người ta quá. Trên 18 tuổi rồi, ngữa tay hoài không thấy nhục à ?

http://www.tinmoi.vn/Quan-chuc-xin-l...-08184476.html <-- Đọc đê
    Sinh viên - lớn rồi. Tìm cho mình một công việc để tồn tại thay vì ngửa tay xin tiền ba mẹ và đợi các chính sách của nhà nước.
    sao các bác nói vậy chứ? số tiền kiếm được của em với cái tuổi của em ngày xưa các bác đã làm liệu có bằng nữa không ? nhưng các bác không thấy là còn biết bao nhiêu sinh viên khó khăn, đơn giản như các bạn nữ, các bạn học các chuyên ngành khó "kiếm tiền" trong thời sinh viên, sinh viên việc học vẫn là chính. đâu phải ai cũng tài giỏi như các bác đâu mà phát biểu chữ Nhục ở đây ?

Chà, được vay những 8 triệu/năm cơ à.

Lúc trước bọn tớ vay mãi chưa được 2 triệu/năm. (học phí tương đương 1 triệu/kỳ. Năm 2 kỳ)
    vật giá tăng, thực sự 8 triệu với mức sống ở sg và mức học phí cao hiện nay thì cũng trụ được tầm 2 tháng thôi bác ơi

Like
    289
    Quote Được gửi bởi techlifffe View Post
    vật giá tăng, thực sự 8 triệu với mức sống ở sg và mức học phí cao hiện nay thì cũng trụ được tầm 2 tháng thôi bác ơi
    Sang còn hơn cả mình

Hồi xưa SV dù nhà ở SG nhưng đi học ko xin tiền ông già, đến hơn 1 năm sau ổng mới ngạc nhiên hỏi: ủa trường mày ko cần đóng tiền học à?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Dennis Bergkamp View Post
    Sang còn hơn cả mình

Hồi xưa SV dù nhà ở SG nhưng đi học ko xin tiền ông già, đến hơn 1 năm sau ổng mới ngạc nhiên hỏi: ủa trường mày ko cần đóng tiền học à?
    học phí 1 trường công lập là trong khoảng 4 triệu/1 năm bác ơi, 1 tháng 2 triệu sống ở những khu trung tâm sài gòn chỉ vừa đủ nếu rất tiết kiệm

Like
    17
    giờ mới dám lên tiếng nè

học phí 1 trường công lập khoảng 3tr/2 học kì, shena sống ngay khu trung tâm nè mà làm gì tốn chi phí nhiều như vậy, trừ khi nào mua sắm hay đi chơi nhiều mới phải tốn trên 2tr thôi (nếu như tính luôn tiền thuê nhà trọ đó).

mà shena nghĩ mọi người nói cũng đúng á, nếu như techlifffe là con gái thì con chấp nhận được, nhưng nếu là boy thì nên đi làm thêm kiếm tiền lo cho mình và nếu có thể thì phụ gia đình chứ không nên than trách nhà nước.

Like
    22
    Hồi năm kia em mượn giấy sinh viên của 2 đứa em vay tiền để chơi CK. Giờ vẫn còn nợ nhà nước nè.

Trang 1 / 5 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết