Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

PC restart liên tục khi mới hiện màn hình win?

hôm nọ khi đang sử dụng máy thì mất điện, khi có điện em khởi động lại máy thì bị dính luôn. nó cứ restart liên tục à, mà mới chỉ nhìn thấy màn hình win được 10s thì restar luôn. em có tham khảo nhiều bài viết nhưng mà có nhiều nguyên nhân quá,không biết làm thế nào. em kiểm tra ram,nguồn không có vấn đề gì cả, mong các bro chỉ giúp? nhớ nói kĩ càng 1 tý nhá không em không hiểu được.
    Quote Quote

Like
    0
    bạn thử vào win bằng safemode xem ( ấn f8 liên tục ). sau đó dùng thử tiếp, nếu không thấy restart thì khả năg bị virus là cao, xử lý theo hướng cài anti diệt.

nếu vẫn restart thì có hai khả năng là win hỏng và phần cứng có vấn đề thôi ( nói chung cái này phải test từng cái một mới tím ra nguyên nhân )

Like
    0
    safemode là chế độ chạy an toàn ông nội dùng để diệt virus là chủ yếu,theo mình nghĩ bạn bung thử file ghost nếu tốt thì win kia hư,điều thứ 2 là bạn xem phần mềm có xung đột với phần cứng ko,điều 3 tự động restart thì phần lớn là do nhiệt độ của CPU lên quá cao để bảo vệ nó tự động restart.Còn chắc ăn hơn thì bạn mang ra tiệm thử
    P/s:bung file ghost thử nha nếu ok thì thanks mình 1 cái

Like
    0
    Bệnh này là bệnh đòi tiền rùi :-<

Like
    4
    mất điện thường gây ra nhiều nguyên nhân như : sụp nguồn, lỗi hard disk..., lỗi win...Phải test từng bộ phận, loại từ từ ra...nếu ko thì mang ra tiệm.

Like
    0
    xem lại nguồn,ram thử coi

Like
    0
    Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:
    Restart liên tục có nhiều nguyên nhân, để đơn giản bạn loại trừ từng cái một.
    - Bạn không bung ghost mà cài win mới, vì có thể file ghost đã bị nhiễm virut. Nếu bạn cài lên dùng không có vấn đề gì thì chỉ đơn giản là lỗi win thôi.
    - Còn vẫn tình trạng đó thì bạn có thể khẳng định không còn là lỗi phần mềm nữa mà là lỗi do phần cứng. lúc này bạn kiểm tra hệ thống tản nhiệt CPU, Ram, nguồn điện nhà bạn,
    - Vẫn không khắc phục được thì bạn mang máy ra các trung tâm bảo hành để kiểm tra cho chính xác.
    Trên đây là góp ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn may mắn và thành công.

Like
    0
    có vẻ như
    - ram bị lỗi do xung điện
    - CPU bị nóng quá nên mạnh bảo vệ ra tay hành sự

thử dùng Hiren's BootCD để khởi động xem có được không?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vanhuy1023 View Post
    hôm nọ khi đang sử dụng máy thì mất điện, khi có điện em khởi động lại máy thì bị dính luôn. nó cứ restart liên tục à, mà mới chỉ nhìn thấy màn hình win được 10s thì restar luôn. em có tham khảo nhiều bài viết nhưng mà có nhiều nguyên nhân quá,không biết làm thế nào. em kiểm tra ram,nguồn không có vấn đề gì cả, mong các bro chỉ giúp? nhớ nói kĩ càng 1 tý nhá không em không hiểu được.
    Em cung gap van de the nay. kiểm tra cpu nhiệt độ là 127 độ, tốc độ fan dao động từ 1700>3000 có tháo ra bôi tản nhiệt nhưng mà chẳng giảm độ nào, không biết keo dởm hay làm sao nữa mấy pro giúp em giải quyết với? máy em bị 2 ngày hôm nay rồi.

Like
    0
    xem lại chip có thể bị oxi hóa chân

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết