Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Mong mọi người giúp chuẩn đoán bệnh con laptop mình với !

Mình sử dụng con laptop toshiba satellite Pro M200 cũng gần được 2 năm rùi.
    Một tháng trở lại đây sinh bệnh. Cụ thể là lúc khởi động vào hoặc đang sử dụng một thời gian thì nó đứng lun, màn hình bị "nhòe" với những sọc sọc nhiều màu. Chỉ có tắt máy rùi khởi động lại thì mới "có thể" sự dụng lại được. Một điều cũng lạ là nó bị theo cảm hứng hay sao ấy. Có hôm cả ngày mở máy chẳng có vấn đề gì, có hôm thì vừa mở đã bị, đang sử dụng bị hoài lun.
    Mình đã cài lại Win (bản quyền lun ấy) nhiều lần nhưng tình hình không sáng sủa gì lắm, vấn bị như cũ à. Hôm trước mình có đem đến trung tâm bảo hành của TG di động nhờ họ xem giúp (vì hồi trước mua máy ở đây nhưng đã hết bảo hành rùi) nhưng kì lạ họ trả lời là đã kiểm tra kĩ nhưng không phát hiện lỗi gì, cả phần cứng hay phần mềm (có giữ máy lại 2 ngày để test).
    Giờ mình không biết sao nữa, máy cứ bị hoài. Mình nghĩ nó bị phần cứng rùi nhưng không biết bị chổ nào ?
    Mong Mod và các bạn chuẩn đoán giúp và cho lời khuyên !
    Cám ơn mọi người nhiều !
    Quote Quote

Like
    0

Nói nhỏ nè ! thử xem

thế này nhé,bạn kiểm tra cáp màn hình, chỗ rắc cắm vào máy rút ra thổi sạch bụi rồi cắm lại, tồi không khẳng định chắc chắn, nhưng tôi đang dùng máy asus, trước đây mới mua cũng bị bệnh tương tự, tự nhiên bị sọc màn hình nhòe nhoẹt nhiều mầu sắc,khi thì bật máy cái bị ngay, khi thì 30p sau bị, khi vài tiếng sau mới bị, có khi mấy ngày không bị, kiểu như hứng lên thì nó bị, và phát hiện ra do cái rắc cắm của cáp, ấn nó chặt lại thì từ đó đến nay mới 4 năm rồi không còn giở chứng nữa,(đừng cười máy cùi nhé,dùng đến 5 năm chưa biết hỏng là gì nên không nỡ bỏ nó thôi)

Like
    0
    cái này còn dính đến màn hình nữa ah! Bạn xem lại xem máy có bị va đập vào đâu ko? Nhìn kỹ xem màn hiinhf có bị xước ko?

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết