Trang 4 / 5 FirstFirst 12345 LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 45
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi bka View Post
    đầu tiên là viết cho mình 1 dự án , thường ban đầu là music, tin tức.. sau đó sẽ thấy vấn đề phát sinh --> khắc phục -> rút ra bài học -> next
    Hj, mình cũng đang tập tạch viết cái site tin tức! Đúnglà nhiều vấn đề thật

Like
    0
    toi muon học PHP bac nao chi giup de nam dc tuong doi can bao nhieu
    thoi gian a! cam on nhieu

Like
    105
    Quote Được gửi bởi giangstit View Post
    Nếu mà chưa biết gì HTML, CSS ... thì phải học tầm 6 tháng.
    Thông tin + clip: http://youtube.com/hoctudau

Like
    0
    Quote Được gửi bởi giangstit View Post
    Thời gian bao lâu là do bác ! Chỉ cần google search 4 cuốn ebook: Html, CSS, Javascript, PHP đốt uống từng cuốn là được
    Được sửa bởi Biết Chết Liền lúc 14:02 ngày 28-09-2010

Like
    0
    hj, em nghĩ học bao lâu thì thật là khó!! tùy người mà, nhưng để giỏi được cái này thì đúng là không thể một sớm một chiều đâu bác ạ!!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vhoang12 View Post
    Mình thích Asp.NET hơn vì mình có nền tảng về cái này. Còn về PHP Việt Nam thì mình thấy đa số thường dùng OpenSources như WP,Joomla,...để phát triển (tất nhiên bên ASP.NET cũng có cộng đồng như NukeViet.NET. Nếu bạn chủ thớt có nền tảng về desgin template thì nên hướng tới Develop CMS thì đúng hơn vì nó tiết kiệm thời gian và kiếm $$$
    Cái này chắc bạn thích là 1 chuyện nhưng các công ty ở VN ko thích là 1 chuyện khác, thứ 1 asp.net đi làm cần nhiều kinh nghiêm(chắc chắn ko tuyển SV mới ra trường),thứ 2 các công ty VN khoái xài đồ free như asp.net mình nghĩ dùng cái VS là tốt nhất thôi nhưng cái này lại có bản quyền hẳn hoi muốn xài các công ty phải trả tiền (ko biết em nói thế có đúng ko) còn xài LT bang PHP thi nhiều phần mềm để thiết kế hơn mà lại ko đụng chạm tới dụ kia của mấy ông nước ngoài nữa, dậy theo bạn giữa 2 cái thì các công ty sẽ chọn cái nào.

Like
    0
    thứ 1 asp.net đi làm cần nhiều kinh nghiêm
    asp.net hay PHP chỉ là ngôn ngữ, không liên quan gì đến kinh nghiệm hay không. Chẳng lẽ dủng PHP thì mới ra trường cũng có thể làm Project Manager hay sao?
    thứ 2 các công ty VN khoái xài đồ free
    Thử nêu vài công ty xem
    như asp.net mình nghĩ dùng cái VS là tốt nhất thôi nhưng cái này lại có bản quyền hẳn hoi muốn xài các công ty phải trả tiền
    Việc trả tiền cho VS là do các công ty lập trình trả. Đối với một công ty lập trình web thì việc bỏ tiền mua VS cũng chẳng có đáng là bao. Giá hiện tại của bộ VS 2008 chỉ khoảng $800 (trong khi một tháng lương của 1 lập trình viên khá một chút cũng tầm $1000)

Like
    0
    Quote Được gửi bởi th07_khtn View Post
    Cái này chắc bạn thích là 1 chuyện nhưng các công ty ở VN ko thích là 1 chuyện khác, thứ 1 asp.net đi làm cần nhiều kinh nghiêm(chắc chắn ko tuyển SV mới ra trường),thứ 2 các công ty VN khoái xài đồ free như asp.net mình nghĩ dùng cái VS là tốt nhất thôi nhưng cái này lại có bản quyền hẳn hoi muốn xài các công ty phải trả tiền (ko biết em nói thế có đúng ko) còn xài LT bang PHP thi nhiều phần mềm để thiết kế hơn mà lại ko đụng chạm tới dụ kia của mấy ông nước ngoài nữa, dậy theo bạn giữa 2 cái thì các công ty sẽ chọn cái nào.
    bạn nói không đúng rồi ^^, các công ty trung bình và lớn ở VN họ thường dùng công nghệ của Microsoft và của Oracle (Java), còn PHP thì bị thất thế hơn ^^

Trường tui hiện tại dạy chủ yếu về Java(SE và EE) và có 1 chút .NET, còn PHP chỉ dạy cho có lệ, đi tìm profile của mấy ông thầy dạy trong trường (và đi lòng vòng các trang tuyển dụng) thì PHP bị lép vế khá nhiều so với Java và .NET.

Like
    0
    đúng thế java và asp vẫn được chú ý hơn (luôn có trong giáo trình học). vì nhiều lý do chắc chỉ mấy thầy mới phân tích hết. php chỉ có bên lập trình web thôi, java và .NET thì lập trình chính thống hơn php thì phải nó cũng xuất hiện lâu đời hơn. Nhưng php cũng đang đựoc dần đưa vào dậy ở trường rùi trước đây làm gì nó có mặt ở trường học he he. hi vọng nó sẽ mạnh dần lên

Like
    2
    @giangstit : nếu có người chỉ giáo chắc là hoc nhanh dc , tui đoán thế thui hi

Trang 4 / 5 FirstFirst 12345 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết