Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: java???

Like
    0

Hấp dẫn đây ! java???

em mới vào công ty ,từ trước đến giờ cũng có được học code ở trường nhưng chưa bao giờ nghĩ mình sẽ làm coder nên em cũng ko chú ý học code cho lắm!Tự dưng em bị định hướng sang coder ,mà lại về JAVA, kì thực là em không biết gì cả! hic hjc! Em đang không biết bắt đầu từ đâu, và phải học như thế nào!Anh chị nào có kinh nghiệm hay tài liệu có thể chia sẻ cho em được không ạ?
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ptthu.hien11 View Post
    em mới vào công ty ,từ trước đến giờ cũng có được học code ở trường nhưng chưa bao giờ nghĩ mình sẽ làm coder nên em cũng ko chú ý học code cho lắm!Tự dưng em bị định hướng sang coder ,mà lại về JAVA, kì thực là em không biết gì cả! hic hjc! Em đang không biết bắt đầu từ đâu, và phải học như thế nào!Anh chị nào có kinh nghiệm hay tài liệu có thể chia sẻ cho em được không ạ?
    công ty liều mạng thật, dám tuyển bạn vào học xong hết rồi mà giờ hỏi học code the nào

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Công ty cậu ở đâu vậy ? cho mình zao với

Like
    0
    Có bài toán này nhờ các pro giải giùm em. em suy nghĩ chưa ra được. cho một tam giác và một điểm bất kỳ. hãy viết một hàm kiểm tra xem điểm đó có nằm trong tam giác hay không. thank các pro

Like
    9

TLCĐ: java???

Mình thấy có gì khó khăn đâu bạn, công ty chuyển bạn sang làm coder tuy là bạn chưa từng được code nhiều. Chắc là công ty đang thử tài bạn đây mà, muốn tồn tại được thì chắc là phải học thôi. Bạn chưa học về java chưa code java bao giờ thì giờ mình đi học lấy 1 khóa là OK mà. Mình cũng mới học xong 1 khóa java cơ bản tại Stanford học 18 buổi - tương đương 1,5 tháng học. Học xong ở công ty rồi mình thấy sự lựa chọn của mình thật đúng đắn vì học tại Stanford môi trương học khá chuyên nghiệp, hình thức học giống như làm việc theo nhóm vậy. giảng viên giảng và phân việc theo nhóm, nhất là khi làm project cuối khóa, học viên có thể tự lựa chọn project cho mình hoặc chọn project làm theo nhóm. Công ty có quy định yêu cầu học viên cần tham gia khóa học đầy đủ cũng như hoàn thành tốt khóa học mới cấp chứng nhận cho học viên. Mình thấy khá ok vì nếu các bạn cứ đi học như đi chơi thì ko ai đảm bảo kiến thức cho các bạn được. Bạn nên dành thời gian đi học, vì mỗi khóa thường học vào buổi tối hoặc cuối tuần cũng ko làm ảnh hưởng lắm. Mình thấy công ty có khá nhiều khung giờ học cho học viên lựa chọn nữa, và học viên đăng ký khóa học thì đăng ký luôn cả lịch học của mình đó. Bạn nên tìm hiểu xem sao.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tdtrung05t3 View Post
    Có bài toán này nhờ các pro giải giùm em. em suy nghĩ chưa ra được. cho một tam giác và một điểm bất kỳ. hãy viết một hàm kiểm tra xem điểm đó có nằm trong tam giác hay không. thank các pro
    Để kiểm tra điểm P nào đó có nằm trong tam giác ABC hay không bạn chỉ cần kiểm tra diện tích của nó là được. Nếu
    S(ABC) = S(ABP) + A(BCP) + S(CAP),
    thì điểm P nằm trong tam giác ABC.

Like
    3
    Nói như bạn thì đơn giản lắm. Thử viết ra xem có đúng thuật toán k? Nó còn liên quan đến độ dài các cạnh ,các góc nữa.

Like
    15
    Quote Được gửi bởi ptthu.hien11 View Post
    Làm được coder thì không khó, cái khó là làm được công việc này trong thời gian dài. Trừ khi bạn thật sự yêu thích lập trình, còn không thì công việc coder rất nặng nhọc và tương lai mịt mù. Bạn nên thương lượng lại với công ty để được làm đúng chuyên ngành mà bạn yêu thích và có năng lực. Miễn cưỡng làm trái ngành có được lợi nhỏ trước mắt nhưng có hại cho tương lai của bạn sau này. Bạn đừng vì cái lợi trước mắt mà lãng phí tuổi xuân của mình. Hãy mạnh dạn tìm kiếm công việc mình yêu thích và có năng lực để xây dựng tương lai tốt đẹp cho mình.
    dautay@ - Try your best, find your destiny!

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết