Trang 6 / 12 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 119
    Like
    7
    bên nào cũng được tiếng hết rồi sướng ghê!!!

Like
    50
    Bây giờ nếu ai đó làm ở 1 công ty trong lĩnh vực công nghệ thông tin. Họ đang làm mà ko happy và muốn nghỉ thì chắc thất nghiệp quá, nếu như công ty nào cũng bảo ko được sang làm cho công ty đối thủ. Mà những công ty từ tầm vừa đến to to đến to đùng thì thấy công ty nào cũng bảo là đối thủ của mình.
    Có lẽ nhà nước rất mừng vì sự kỳ vọng nền kinh tế Việt Nam sẽ có tổng cộng 500.000 doanh nghiệp vào năm 2010 trở thành hiện thực vì ai cũng ko có chỗ làm, vì ko được nhận nên họ đều tự mở công ty. (Lâu ko cập nhập nên chẳng rõ bây giờ có bao nhiêu doanh nghiệp nữa)

Anyway, nhưng trong trường hợp đã hứa hẹn, cam kết ko tuyển dụng nhân sự của nhau rồi thì nên tôn trọng. Nếu đã có lỡ vi phạm thì tìm cách xử lý hợp tình, hợp lý.

Còn nói chung cũng chẳng biết những ai lôi kéo nhân sự của mình cả, nên cách tốt nhất là doanh nghiệp cần làm như thế nào để nhân sự đừng có ra đi, hoặc nếu có ra đi thì cũng nên giữ lại tình cảm tốt để họ ko thể làm hại doanh nghiệp của mình, hoặc chơi xấu lại doanh nghiệp. Còn đối với những trường hợp doanh nghiệp đối xử bạc bẽo với nhân viên thì sao nhân viên phải ở lại gánh chịu, phải ra đi tìm hạnh phúc mới thôi.
    Được sửa bởi thuyduongnsx lúc 00:19 ngày 14-09-2010

Like
    0
    Mình không hiểu gì lắm vì ko chơi Bid, nhưng mà xin thưa là sau khi nhìn kĩ nhìn càng thì cái email trên đã bị fake, cụ thể là phần các địa chỉ email có dấu hiệu bị sửa đổi ...

Căng mắt nhìn kỹ ra sẽ thấy

Like
    0
    Fake thì chắc là không fake rồi vì chính bác Điệp đã thừa nhận trong thông tin chính thức trên thông báo là từ giờ sẽ xóa bỏ cam kết trong email, như thế là bác ấy không bảo là fake rồi, nếu email đó sai thì đời nào chịu.

Vụ này có vẻ lùm xùm rồi đây. Tổng đài 1900100có nhận được nhiều phiếu vote nhất cho đán án c tức là cả hai bắt nhau vụ này để nổi tiếng.

Ý kiến bạn thì sao? Hãy nhắn tin hoặc gọi điện cho chúng tôi!

Quote Được gửi bởi prava View Post
    Mình không hiểu gì lắm vì ko chơi Bid, nhưng mà xin thưa là sau khi nhìn kĩ nhìn càng thì cái email trên đã bị fake, cụ thể là phần các địa chỉ email có dấu hiệu bị sửa đổi ...

Căng mắt nhìn kỹ ra sẽ thấy
    Ông này nick mới lập, chân gỗ hả?

Like
    0
    Trò mèo của mấy con ca sỹ rẻ tiền, cố tình scandan lộ hàng, lộ mông, lộ đùi để quảng báo Album mới thôi mà, chán thế nhỉ, còn tìm đâu các sản phẩm với chất lượng tầm đẳng cấp như Diva Viet Bống Hồng Nhung, Mỹ Linh, chỉ toàn thấy mấy em như Phi Thanh Vân không, chán chết, chỉ được cái mẻ và cái mỏ

Like
    0
    Nếu ko nhầm thì bác tinh_vi_so_ti đang làm cho bên peacesoft mà, thấy cảnh đi copy rồi paste khắp nơi là biết đang ở chiến hào nào rồi.
    Cứ ngồi xem xem diễn biến trận đấu

Quote Được gửi bởi subzero View Post
    @tinh_vi_so_ti: Chào bạn, những sự việc do PeaceSoft nêu ra chỉ nói đến Baokim, hoàn toàn ko liên quan gì đến Vatgia cả, do vậy những điều bạn thắc mắc Baokim sẽ có câu trả lời chính thức với báo chí và tất cả các bạn trong thời gian tới.

Like
    0
    toàn hàng cùi bắp mà cũng rắc rối
    dám chắc thằng ebay + paypal nó mà vào VN làm việc thì 2 thằng này phá sản luôn

Like
    1
    Quote Được gửi bởi em_bé View Post
    Nói thật sau vụ sờ căng đan này chẳng mà nào dám vô cái PeaceSoft làm việc nữa, gì mà người ta đi rùi còn bắt viết đơn này nọ, cấm đoán đủ kiểu
    Đâu phải là đi rồi mới bắt viết đơn đâu bạn, theo như thông tin ở các bài trên thì khi gia nhập công ty là phải ký vào cam kết rồi chứ ko đợi đến khi nghỉ việc mới ký cam kết

Like
    3
    Càng nói thấy bác Điệp càng kém, sai nhận mà sửa. Bảo Kim không do bác Điệp đứng lên thì ai đứng lên? Bác Điệp cần chỉ rõ là công ty nào, có những ai, dự án Bảo Kim thực hiện từ bao giờ không?
    Mua bán ô tô xe máy, xe hơi - http://choxe.net

Like
    0
    Oe oe, cái vụ này tưởng xịt mà lại kinh thế nhỉ.

Nghĩ kỹ cái này liệu có bàn tay của bên thứ 3 là đối thủ của cả 2 ông này không nhỉ? Nếu đúng thì nhân vật ngầm này thật cao tay, lùa được 2 con vịt vào một rọ. Hoặc là cũng có thể Pít Sọt và Vịt Gà có thoả thuận ngầm cùng bắt tay để “lổi tiếng”.

Về vụ thông cáo tùm lum hết ý kiến. Bác Điệp lên tiếng làm khỉ gì nhỉ? Không biết bác ấy tự viết hay là ai viết hộ. Nếu bác ấy tự viết thì hết ý kiến, chắc là đang viết trong lúc bức xúc. Nếu tớ là bác Điệp việc đầu tiên tớ đuổi cổ cái đứa viết. Viết thế khác quái nào tự tay cầm cái ấy của mình mà bóp, tự tay tát bôm bốp vào mặt mình => đuối luôn. Khéo nó là gián điệp của Pít Sọt lùa sang ấy chứ.

Mà biết đâu Pít Sọt chả giả vờ để nhân viên chạy sang bên kia làm gián điệp 2 mang. Nhân viên nào càng bơm đểu Pít Sọt thì càng đáng nghi. Bán rẻ Pít Sọt được thì bán rẻ công ty khác cũng dễ như trở bàn tay. Bác Điệp vốn đa nghi chắc cũng đoán được chứ nhỉ. Bom tùm tum chả biết ông nào quẳng. Khéo ông Bình biết hết các chiêu của bên bác Điệp.

Vịt Gà và Bảo Kim quan hệ thế nào ai chả bít. Trên giấy tờ là 2 cái khác nhau, thực tế chả nói ai cũng hiểu. Khổ thân ku Đức. Có vẻ như Đức sắp thành vật thế mạng. Cờ bí dí tốt. Tốt đến đường cùng sẽ hoá hậu (Giám đốc điều hành cơ đấy) để rồi bị trảm. Đập cái Bảo Kim xong thì xây cái Bim Kảo, Bim Bim, Kảo Kảo, Kim Kim… thay thế khó quái gì và Đức lại hoá hậu tiếp. Thương hiệu Vịt Gà quan trọng hơn cái Bim Bim kia nhiều.

Cái vụ cam kết khỉ khỉ gió gió càng thanh minh càng thấy không an toàn cho khách hàng và đối tác. Mọi sự cam kết hay thoả thuận dù có giấy trắng mực đen cũng chả có ý nghĩa gì, ai viết cái này mưu mô thật, biến bác Điệp thành người không có chữ tín, quá đểu quá đểu.

Lại còn đoạn kêu gọi đoàn kết doanh nghiệp trong nước nữa. Cứ như thừa giấy vẽ voi cho nhiều chữ. Sao không sang Hàn Xẻng bảo Samsung hợp tác với LG? Sao không sang Mẽo bảo Apple hợp tác với Microsoft? Nếu Bim Bim không đi nói xấu Pít Sọt và câu người thì liệu có vụ này?

Ôi, danh dự, uy tín, các chiêu thức thật giả khó lường, kinh doanh giờ dám tin ai? Đạo đức ở đâu khi sự lật lọng trắng trợn giữa ban ngày? Thật không ai khổ bằng chính khách hàng…

Haizz, Đức ơi khi nào tao ra HN tao sẽ tư vấn thêm cho mày, khổ thân mày quá!

Trang 6 / 12 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết