Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    5

Giúp mình config DHCP trong kerio firewall

Mọi người xem hộ em config DHCP server của kerio thế này đã đúng chưa, trong Traffic Polocy có cần phải cài đặt thêm cái gì ko mà sao em ko thể chạy đc dịch vụ này
    Ai đã cài dịch vụ DHCP trên kerio này rồi gặp lỗi này chưa giúp em với thanks nhiều
    Quote Quote

Like
    0
    DHCP chỉ có chức năng là cấp địa chỉ tự động cho các máy client. Bạn cấu hình địa chỉ thế nào thì máy con sẽ tự động thiết lập địa chỉ như vậy thôi.
    Theo như hình của bạn thì các máy con cắm vào hệ thống mạng sẽ đc lần lượt cấp địa chỉ từ 10.0.0.3 đến 10.0.0.254, có gateway là: 10.0.0.2 (địa chỉ của chính máy tính cài Kerio winroute). và có DNS là 208.67.222.222; 208.67.220.220 (cái này chắc là sử dụng để vào facebook, còn nếu ko bạn đặt giống gateway luôn cũng đc). Còn việc máy client có vào đc mạng hay ko là do bạn cấu hình trong Traffic Policy.
    Chúc thành công!

Like
    5
    Quote Được gửi bởi nhanh0112 View Post
    DHCP chỉ có chức năng là cấp địa chỉ tự động cho các máy client. Bạn cấu hình địa chỉ thế nào thì máy con sẽ tự động thiết lập địa chỉ như vậy thôi.
    Theo như hình của bạn thì các máy con cắm vào hệ thống mạng sẽ đc lần lượt cấp địa chỉ từ 10.0.0.3 đến 10.0.0.254, có gateway là: 10.0.0.2 (địa chỉ của chính máy tính cài Kerio winroute). và có DNS là 208.67.222.222; 208.67.220.220 (cái này chắc là sử dụng để vào facebook, còn nếu ko bạn đặt giống gateway luôn cũng đc). Còn việc máy client có vào đc mạng hay ko là do bạn cấu hình trong Traffic Policy.
    Chúc thành công!
    Cám ơn bác đã trả lời vấn đề là em config như thế nhưng cắm vào máy con ko nhận đc ip mặc dù em chỉ có mỗi server và máy con và ko còn thêm bất cứ thiết bị nào khác. Em thắc mắc xem nó lỗi chỗ nào mà sửa thôi, DHCP ko chạy ko cấp đc IP thì mệt lắm

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết