Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    23

Ðề: Cách gỡ bỏ Pass khi vào máy khác trong mạng LAN

Xin chào !
    Dàn NET mình mới tự cài, khi mình vào máy khác trong mạng LAN nó cứ bật cái bảng đỏi User và pass phiền quá, đặc biệt là khi vào máy chủ để update game, xin hỏi làm cách nào gỡ hết mấy thứ rườm rà đó đi ạ !
    Xin cảm ơn !

Like
    0
    Bạn thử tắt firewall trong window xem còn bị như vậy ko? Nếu còn bị như vậy bạn
    click chuột phải vào my computer/chon manage/ chọn local users and groups/ chọn
    users/ trong user có 2 acount là guest và administrator. trong phần guest cũng như administrator bạn chỉ cần tích vào ô password never expries những ô còn lại trong 2 tài khoán trên bạn không cần tích vào như vậy bạn vào mạng lan sẽ không bị hỏi user và pass nữa

Like
    20
    Chuyện vào máy khác trong mạng LAN bị đòi hỏi Password không do mình kiễm soát (trử khi bạn là chủ/admin cái máy bị vào).
    Người ta set password trên máy của ngưởi ta để bảo mật, kiễm soát sự ra vào bất hợp pháp.
    Nghỉ bạn có quyền gì mà đòi hỏi.
    Còn theo cách của bạn trường_nt mà làm được thì coi như MS network không còn gì là an toàn.
    Tôi nghỉ bạn Truong_NT không đọc kỷ câu hỏi.

Like
    31
    nếu win 7 thì vào phần sharing có chỗ là turn off password
    còn xp thì mình ko nhớ rõ, vào phần folder option, view bỏ hay chọn cái tickbox cuối cùng.

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    23
    Quote Được gửi bởi truong_nt82 View Post
    Bạn thử tắt firewall trong window xem còn bị như vậy ko? Nếu còn bị như vậy bạn
    click chuột phải vào my computer/chon manage/ chọn local users and groups/ chọn
    users/ trong user có 2 acount là guest và administrator. trong phần guest cũng như administrator bạn chỉ cần tích vào ô password never expries những ô còn lại trong 2 tài khoán trên bạn không cần tích vào như vậy bạn vào mạng lan sẽ không bị hỏi user và pass nữa
    Cãm ơn bạn để mình thử
    Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Chuyện vào máy khác trong mạng LAN bị đòi hỏi Password không do mình kiễm soát (trử khi bạn là chủ/admin cái máy bị vào).
    Người ta set password trên máy của ngưởi ta để bảo mật, kiễm soát sự ra vào bất hợp pháp.
    Nghỉ bạn có quyền gì mà đòi hỏi.
    Còn theo cách của bạn trường_nt mà làm được thì coi như MS network không còn gì là an toàn.
    Tôi nghỉ bạn Truong_NT không đọc kỷ câu hỏi.
    Bạn ơi mình là chủ tiệm mà, ý là mình thế này nhé !
    Mình chủ tiệm mà mình chơi ở máy số 1, củng nằm trong dàn mạng luôn, vì đặc thù máy 1 này là có ổ cứng lớn nên mình làm nơi chưa game và các bản update game, lúc trước sao ko nhó nhưng mà giờ mình mới cái lại win, khi dùng cái máy khác trong mạng truy cập vào máy 1 để lấy bản update or lấy dữ liệu thì nó bật là cái bảng đòi User và pass, mình đánh vào Administrator thì okie ko vấn đề gì , ý mình muốn nói là 1 dàn máy vậy cứ truy cập vào là nó hỏi nên lười đánh, mình muốn hễ gõ \\may01\d$ là nó vào thẳng ổ D của máy 1 luôn, lúc trước khi cài lại win mình đều vào như thế !
    Thân

Like
    20
    Thì share cái ổ D của máy một cho mọi người mà không cần password.

Và bất cứ khách nào chơi ở máy khác gỏ \\may01\d$ là củng có thể vào máy 1 và cài đặt từa lưa, không chửng con xóa luôn trọn ổ D của máy 1.

Bạn là chủ tiệm mà sơ xuất đến vậy sao?

Like
    0

Hạnh phúc

Bạn nói thế cũng không phải. Nếu là quán game bao giờ cũng có phần mềm đóng băng ổ cứng netstat hay deep preze rồi. Không khách đến chỉ cần cắm usb có dính virus thì lại phải cài lại máy ah?

Like
    201
    Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Thì share cái ổ D của máy một cho mọi người mà không cần password.

Và bất cứ khách nào chơi ở máy khác gỏ \\may01\d$ là củng có thể vào máy 1 và cài đặt từa lưa, không chửng con xóa luôn trọn ổ D của máy 1.

Bạn là chủ tiệm mà sơ xuất đến vậy sao?

thì share ở chế độ chỉ đọc, cấm ghi xóa dữ liệu, chọn dạng sharing advance là được mà ?
    :likeaboss:

Like
    5
    Bác "cam ép" cho hỏi tí. Dàn máy nhà bác chắc xài win XP nhỉ ?!

Like
    0
    Toàn bọn rơm rơm! đúng là điếc hay ngong mà ngọng lại hay nói! Người ta chỉ hỏi có mỗi cái là "vì sao mới cài lại Win, không cài đặt Pass j hết mà mỗi lần truy cập từ máy khác thì nó yêu cầu pass"
    chỉ có thế mà lải nhải hoài cuối cùng cũng chẳng giải quyết đươch vấn đề j, lấy râu ông nọ chắp cằm bà kia thôi! biết thì hướng dẫn cho người ta! không biết thì ủng hộ cái UP là ok rôi

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết