Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

Buồn quá! Vừa trượt viên chức

Hôm nay thông báo kết quả thi viên chức ngạch giáo viên của Sở giáo dục Hà Nội. Mình tốt nghiệp bằng khá, 5 năm kinh nghiệm, đạt giải nhì giáo viên giỏi cấp thành phố, đang học cao học thế mà thua 1 tên tốt nghiệm bằng TBK, chưa có kinh nghiệm giảng dạy đã thế hồi học đại học lại bị đúp 1 năm chứ. Lý do là mình ko có 30 điểm ưu tiên của con thương binh. Năm nay xét tuyển mà, tính theo điểm TB của đại học: TB*2 + ưu tiên.
    Mà thạc sĩ, tiến sĩ điểm ưu tiên cũng chỉ là 10, 20 thôi.hic
    Buồn quá!
    Quote Quote

Like
    8
    Bác đừng buồn! Nhất định sẽ có cơ hội khác nhưng đừng mang mác học cao học ra so sánh thế. Họ cũng chỉ ưu tiên hơn bác có ít điểm thôi nhưng mà vẫn thi đc như vậy thì xem ra họ cũng có khả năng rồi. Hơn nữa, với những gì bác liệt kê về bác ra: bằng tốt nghiệp khá, 5 năm kinh nghiêm, đang học cao học... thì bác lo gì không kiếm được việc.

Like
    3
    Đúng... Bác đừng buồn... chỉ lo bác không yêu giáo dục thôi ...chứ tâm huyết như bác thì khối nơi nhận
    Bác về Hải phòng không???

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi mekun View Post
    Hôm nay thông báo kết quả thi viên chức ngạch giáo viên của Sở giáo dục Hà Nội. Mình tốt nghiệp bằng khá, 5 năm kinh nghiệm, đạt giải nhì giáo viên giỏi cấp thành phố, đang học cao học thế mà thua 1 tên tốt nghiệm bằng TBK, chưa có kinh nghiệm giảng dạy đã thế hồi học đại học lại bị đúp 1 năm chứ. Lý do là mình ko có 30 điểm ưu tiên của con thương binh. Năm nay xét tuyển mà, tính theo điểm TB của đại học: TB*2 + ưu tiên.
    Mà thạc sĩ, tiến sĩ điểm ưu tiên cũng chỉ là 10, 20 thôi.hic
    Buồn quá!
    bác học ngành gì vậy bác?
    nếu đã tự tin vào năng lực của mình thì bỏ quách mấy cái trường công của NN đi (lương chết đói ý mà còn này nọ... giống bà xã mình) bác nhảy sang các trường dân lập mà đầu quân, nếu bác không làm họ thất vọng thì bạn sẽ được họ đối đãi rất tử tế

Like
    0
    Tôi không kỳ thị nhưng những ai muốn đậu vào viên chức chẳng qua muốn ăn bám vào xã hội.

Giờ là cơ chế thị trường rồi. Bạn có tài thực sự thì ra ngoài nhanh giàu hơn đó.

Like
    34
    bạn đừng bỏ nhà nước mà.
    NN cần người có tài như bạn.
    Dù thế này thế khác, còn bất cập.Nhưng đừng bỏ đi nhé...

Like
    3
    Quote Được gửi bởi s.code View Post
    Tôi không kỳ thị nhưng những ai muốn đậu vào viên chức chẳng qua muốn ăn bám vào xã hội.

Giờ là cơ chế thị trường rồi. Bạn có tài thực sự thì ra ngoài nhanh giàu hơn đó.
    Em cũng rất đồng ý với ý kiến này... Phải mở tư duy mình đi... Cái nếp cũ xin cho đấy mà.... Chỉ tại cơ chế cũ để lại... Mạnh dạn ...hy sinh đi... Thấy thoải mái hơn

Like
    8
    bạn đừng bỏ nhà nước mà.
    NN cần người có tài như bạn.
    Dù thế này thế khác, còn bất cập.Nhưng đừng bỏ đi nhé...
    Reply With Quote
    Bác à! Làm ở nha nước thì phải là con ông cháu cha thì mới hi vọng thăng tiến được. Chứ có tài mà không có chỗ bám thì cũng bị dìm xuống thôi.

Like
    0
    Nhiều khi mình cũng muốn ra ngoài làm cho sướng nhưng là phụ nữ khi có con rồi mình mới thấy làm giáo viên nhiều khi cũng có cái lợi mặc dù lương chẳng đáng là bao.

Like
    0
    Bố hắn có cống hiến cho đất nước, bố bác thì không... Chịu thôi chứ bik sao giờ.
    kiểm toán năng lượng, congnghevinhcuu com

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết