Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20
    Like
    0

Có trả lại modem khi cắt hợp đồng ?

Chào mọi người,

Mình sử dụng NET của Viettel hơn 2 năm rồi. Cam kết là 1 năm liên tục. Bây giờ, mình kết thúc hợp đồng không dùng nữa thì modem ADSL đó mình có quyền giữ lấy không?

Ai đã từng ngừng ADSL của Viettel xin cho biết thông tin này.

Cám ơn trước
    Quote Quote

Like
    29
    bạn có quyền giữ modem, bởi vì khi nào bạn hủy hợp đồng trước thời hạn mới phải trả lại modem, đa số là 12 tháng.

Like
    1
    bạn sử dụng được 1 năm thì có cắt hợp đồng thì nó k lấy laị modem đâu k như VNPT xài cả 3 năm thấy mạng yếu đi nên cắt nó lại thu hồi modem

Like
    0
    @adn:
    Về hợp đồng nếu vi phạm thời gian cam kết mới phải trả lại modem. Nếu dùng bt qua thời gian cam kết đi hủy thì Viettel sẽ không đòi lại modem đâu bạn à. Mà bạn cho mình hỏi ngoài lề chút là mạng bạn dùng chất lượng thế nào??? tại sao đang dùng bạn lại hủy đi vậy ??? Tks bạn.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi 62500119 View Post
    @adn:
    Về hợp đồng nếu vi phạm thời gian cam kết mới phải trả lại modem. Nếu dùng bt qua thời gian cam kết đi hủy thì Viettel sẽ không đòi lại modem đâu bạn à. Mà bạn cho mình hỏi ngoài lề chút là mạng bạn dùng chất lượng thế nào??? tại sao đang dùng bạn lại hủy đi vậy ??? Tks bạn.
    Chắc là bạn ấy định mỗi năm cắt 1 lần được thêm được hưởng khuyến mãi mới và được thêm 1 cái modem mới .Vì các nhà mạng VN không có chính sách ưu đãi cho thuê bao cũ mà chỉ khuyến mãi cho thuê bao mới thôi

Like
    0
    hợp ký kýho75p dưới 12 tháng phải trả lại trên 12 giử lại dủng nhé

Like
    0
    Quote Được gửi bởi MMM View Post
    Vì các nhà mạng VN không có chính sách ưu đãi cho thuê bao cũ mà chỉ khuyến mãi cho thuê bao mới thôi
    Vậy chắc là Viettel là mạng đi đầu khi có chương trình ưu đãi giảm cước cho các KH đang sử dụng dịch vụ rồi.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi 62500119 View Post
    @adn:
    @62500119:
    Mình dùng gói HomeN (thấy trong modem set là 2.5Mbps dạo gần đây)
    Gần 2 tháng nay, mạng Viettel không ổn định, thường xuyên rớt liên tục. Chơi game online TLBB mà nó rớt mạng liên tục (trong lúc làm nhiệm vụ, phải hủy bỏ nhiệm vụ và chờ 30 phút mới nhận lại nhiệm vụ được, mỗi ngày chỉ đi được có 5 vòng nhiệm vụ) ---> vậy là hết giải trí với game online
    Vào web nó chậm quá trời, có khi còn chậm hơn cả dial. Cách đây 1 tuần, không thể vào web Việt Nam được, chỉ vào được Google và web nước ngoài ---> khỏi đọc báo online, nếu có đầu tư chứng khoán thì khỏi mua bán online được trong ngày hôm đó.
    Rớt mạng liên tục và quá chậm, hỗ trợ khách hàng từ xa bằng remote desktop/TeamViewer/LoginMe không thực hiện được ---> chết thiệt, khách hàng nói mạng người ta vẫn nhanh lắm ---> cứ vậy hoài thì còn làm ăn với ai nữa
    Bây giờ ông VNPT có gói 150 ngàn, tốc độ 1.5Mbps. Miễn phí hòa mạng, modem + giảm giá 20% (còn 120 ngàn + 10% VAT = 135) + những rắt rối gặp phải ở Viettel => mình đã chuyển sang VPNT sau 1 ngày ký hợp đồng tại nhà.
    Thời buổi kinh tế khó khăn, tiền chi ra + phục vụ khách hàng của mình mọi lúc từ xa => vậy là mình ra đi sau 2 tháng mệt mỏi.

Mình thấy bạn trả lời và đề nghị nhiều khách hàng của bạn gọi điện thoại hỗ trợ, đừng nhắc mình làm điều đó. Vì gọi hoài, nhưng luôn gặp câu đại khái nội dung như: hiện tại các tổng đài viên điều bận .v.v.
    Hôm nay, ông chú hàng xóm gọi điện hỏi mình sao mạng không lên Net được để ổng chuyển hình ra lab rọi hình (ổng làm studio cưới hỏi) thì mới biết là mạng Viettel rớt rồi. Ổng đang rất tức giận.

Like
    0
    Mình dùng Internet của FPT, thấy không phải hoàn lại modern khi cắt hợp đồng đâu bạn ạ.

Like
    0
    cũng bực với thằng VNPT
    nó khuyến mại cho khách hàng mới quá nhiều trong khi khách hàng cũ ko đả động gì hết

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết