Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Nhờ giúp đở

Like
    0

Nhờ giúp đở

Tôi có máy in màu hiệu Canon PIXMA iP 3000 hiên nay khi in văn bản thì toàn ra màu nâu chớ không ra màu đen dù mực in con nhiều và rất tốt. nếu in ảnh thì màu tóc cũng là màu nâu ,cỏ cây màu xanh tươi thì thành màu cỏ cây khô úa vàng. in đĩa CD thì màu cũng không thật vậy nhờ trang DDTH hướng dẫn cách chỉnh và sử dụng như thế nào cho tốt tôi chân thành biết ơn.
    Quote Quote

Like
    2,418
    Thường thì các máy in màu, nếu cài driver đầu đủ sẽ có phần calibrate đầu phun và clean đầu phun, bạn thử tìm và chạy thử mấy cái test đó trước đi. Có lẽ một đầu phun nào đó bị nghẹt mực nên màu sắc khi in ra không đúng với màu thực.

Like
    0
    Cho em hỏi khi mua máy in sẽ kèm luôn driver hay phải mua ngoài hoặc tải driver trên mạng ạ, vì nhà em có cái máy in HP thấy thợ vào chả cài đĩa gì mà vẫn dùng được.

Like
    2,418
    Quote Được gửi bởi strawberryvn View Post
    Cho em hỏi khi mua máy in sẽ kèm luôn driver hay phải mua ngoài hoặc tải driver trên mạng ạ, vì nhà em có cái máy in HP thấy thợ vào chả cài đĩa gì mà vẫn dùng được.
    Tuỳ từng loại máy in, có loại mà driver của nó được tích hợp luôn vào windows thì không cần cài, nhưng thường thì CD driver đi kèm theo máy. Bạn chỉ cần tải trên mạng (nên vào đúng site của hãng) trong trường hợp mất dĩa, hay có xung đột drivre với các phần mềm khác, cần thay thế bằng bản driver mới hơn.

Cũng có thợ dùng luôn những driver dạng gọi là tương thích, cài luôn cho gọn, lúc đó máy vẫn in ra bình thường, người dùng không biết được, vẫn xài khoẻ, ví dụ những máy in laser dùng ngôn ngữ PCL5 hay bị các thợ gom chung lại, dùng driver của HP laserjet 3, bản này chạy rất ổn định.

Trên lý thuyết thì trong máy lúc nào cũng nên cài driver bản mới nhất, nhưng thực tế thì không phải lúc nào điều đó cũng tốt đâu.

Like
    5
    Bác chủ thớt làm vệ sinh các đầu phun xem có cải thiện đc tình hình hay ko nhé! rồi post tiếp lên cho anh em.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết