Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Ý tưởng mới ! Hỏi về kết nối mạng

Máy nhà mình đương nhiên đương lành tự nhiên hôm nay vào mạng rát phập phù (thời tiết đẹp nhé), đền ADSL trên router dùng một hồi thì tắt phụt luôn, sau đó nháy nháy một hồi, lại lên, được vài giây lại tắt và cuối cùng là tịt hẳn.

Hồi trước bị cái này 1 lần, gọi nhà mạng đến sửa thì họ bảo kết nối bình thường, mình nghĩ cái mođem bị quá tải nhiệt nên đê nó ra chỗ thoáng, thì đường truyền lại ổn định, bây giờ nó lại thế này.

bạn nào rành chỉ mình với.
    Quote Quote

Like
    168
    >> mình nghĩ cái mođem bị quá tải nhiệt nên đê nó ra chỗ thoáng, thì đường truyền lại ổn định, bây giờ nó lại thế này.
    Bây giờ ở chỗ thoáng nó cũng bị thì thử đặt cho nó 1 cái quạt xem sao. Nhà nóng cỡ nà ?

Like
    0
    Thứ nhất bạn kiểm tra lại tín hiệu đường truyền ok rồi, tiếp đến bạn kiểm tra lại Modem nhé. Nguyên nhân chỉ có vậy thôi, bạn đã từng Resest cứng, và Config lại Modem chưa

Like
    5
    Bồ tháo modem ra rồi vệ sinh sạch sẽ board mạch bên trong đi là ổn đó và khi cho modem hoạt động bồ cho nó cái quạt để cho nó mát nha !

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Everet View Post
    Máy nhà mình đương nhiên đương lành tự nhiên hôm nay vào mạng rát phập phù (thời tiết đẹp nhé), đền ADSL trên router dùng một hồi thì tắt phụt luôn, sau đó nháy nháy một hồi, lại lên, được vài giây lại tắt và cuối cùng là tịt hẳn.

Hồi trước bị cái này 1 lần, gọi nhà mạng đến sửa thì họ bảo kết nối bình thường, mình nghĩ cái mođem bị quá tải nhiệt nên đê nó ra chỗ thoáng, thì đường truyền lại ổn định, bây giờ nó lại thế này.

bạn nào rành chỉ mình với.
    Um, rắc rối nhỉ, lúc trước máy của mình cũng bị zậy cứ mỗi lần mở lên một tí là tắt nguồn, phải để hồi lâu sau mới mở lại được. Bạn thử kiểm tra xem máy có nóng quá ko? Rồi thử thay cánh tản nhiệt khác xem có hết ko? Nếu ko hết thì bạn nên thay cái router mới là vừa! Tốt nhất nên xài hàng Cisco tuy giá có nhĩn hơn hàng trôi nổi một xí nhưng cực bền và tốt. Mình cũng đang xài nè!

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết