Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Laptop ASUS lỗi card đồ họa Nvidia G102M

chào các bác. EM đang dùng con laptop ASUS K40In có VGA rời Geforce G102M. Dạo này mỗi khi khởi động máy thì màn hình hiển thị như chưa cài driver VGA vậy. mà em đã cài đầy đủ rồi. mỗi lần như thế lại phải tắt máy đi,mở lại thì lại đc. Có ai biết giúp em với. Em cảm ơn nhiều lắm.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

hic. không ai biết nguyên nhân lỗi này ah?
    Được sửa bởi longnguyenquang lúc 21:13 ngày 18-08-2010 Reason: Bổ sung bài viết
    Quote Quote

Like
    0

chao ban

Ban oi .Minh dang lo mo de tim nguyen nhan giong nhu ban day.Bai cua ban dang tu cach day 2 nam hoi do minh con o VN >bay gio mình cũng đang dùng con Asus K50IN và card màn hình dời G102M i chang như bạn.Và sự cố của mình cũng lỗi y chang như bạn nói.Mình đã cài các kiểu và cuối cùng mình nghĩ nó bị lỗi phần cứng .Đó thật là 1 điều ko may tí nào.Sang tuần tới mình sẽ mang đến nơi bảo hành để đc bảo hành.Bên Séc này bảo hành mệt lắm,Đi bảo là bị hành ah.

Like
    168
    1. Hoàn toàn remove/ininstall nó,
    2. Reboot rồi cài lại dùng đĩa đi với máy hay vào trang chủ của họ tải về.

Like
    0
    Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:
    Theo mình do có vấn đề về driver lúc nhận lúc không, để khắc phục bạn nên download bản driver mới nhất về cài. Bạn cũng phải kiểm tra xem card rời của bạn xem có bị lỏng không nha.
    Trên đây là góp ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn may mắn và thành công.

Like
    0

Bạn Khoa thân mến

cái K50IN của mình cũng bị hiện tượng giống như bạn Long đã nói ,gần đây khởi động máy thấy Nvidia có dấu chấm than ở phía dưới dòng chữ nvidia Geforce G102M.mình kích chuột vào đấy thì nó yêu cầu khởi động lại máy thì ok nhung lân sau khởi ddoongj lại bị.minh đã cài lại win chính hiệu và update drive đúng số hiệu ghi trên thân máy Geforce G102M. Minh thấy nó lúc thì hoatddoongj lúc thì ko .Giờ mình chỉ muốn biết nguyên nhân là sao ko biết có phải do phần cứng ko?đang tính sang tuần đi bảo hành.Cảm ơn bạn nhé!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi longnguyenquang View Post
    chào các bác. EM đang dùng con laptop ASUS K40In có VGA rời Geforce G102M. Dạo này mỗi khi khởi động máy thì màn hình hiển thị như chưa cài driver VGA vậy. mà em đã cài đầy đủ rồi. mỗi lần như thế lại phải tắt máy đi,mở lại thì lại đc. Có ai biết giúp em với. Em cảm ơn nhiều lắm.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

hic. không ai biết nguyên nhân lỗi này ah?
    chào bạn ! hiện tượng máy của bạn theo y kiến của mình thì 99% lỗi VGA rồi lỗi này thường thì phải thay mới còn đóng lại chỉ chay được thời gian ngắn thôi do chíp bị lỗi . còn G102M này thị trường ít bán bạn có thể thay bằng con G9300M .
    kiếm chỗ nào uy tín kiểm tra đi bạn nhé
    có gì cần hỗ trợ thì alo mình

Like
    0
    Máy mình cũng y chang thế lun. Con ASUS 40IN này lắm bệnh thật.
    Mình còn bị thêm lỗi "xuất hiên nhiều chấm đỏ trên màn hình" nữa.
    Chán thật!

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết