Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13
    Like
    2

Nhờ các cao nhân cho ý kiến.

Mình chuẩn bị làm đồ án Tốt nghiệp.
    Ngoài đề có sẵn trong sách. Có thể làm những đề tài khác do mình chọn.
    Nhưng phải được sự đồng ý của thầy.
    Nhóm mình có 4 người. Nhưng chưa nghĩ đc nên làm về chủ đề gì.
    Mong các bạn cho xin ý kiến.
    NOTE: - Môi trường .NET
    - Dự án không quá lớn và quá nhỏ.
    - Có thể sử dụng Silverlight, MVC, WPF or etc...
    - Có thể kết hợp được Desktop & Web Application thì càng Ok.
    Rất mong nhận được sự đóng góp ý kiến của toàn thể anh em.
    Ý kiến gì cũng được.
    Chỉ cần nội dung chính tóm tắt. Nếu ok bọn mình sẽ tự nghĩ thêm những thứ cần mở rộng.
    Thank so!
    Quote Quote

Like
    2
    Quote Được gửi bởi longthieng View Post
    Bạn có thể làm đề tài "Xây dựng website quản lý hồ sơ bệnh án bệnh nhân" dựa trên ngôn ngữ C#, công nghệ ASP.NET, công cụ AJAX. Sử dụng phần mềm Code Smith để gends code- tự động sinh mã hướng đối tượng(các lớp), import vào database chẳng hạn SQL2005(tự động tạo thủ tục cho nó)...
    Nếu bạn cần thì tôi có thể giúp bạn thiết kế và làm 1 trang như vậy với giá thành cũng tương đối.
    Trước tiên xin cảm ơn bạn. Ý kiến hay, mình sẽ tiếp thu nhưng có lẽ bạn có source sẵn bài này rồi.
    Mình "làm" đồ án tốt nghiệp chứ không phải "mua".
    Cảm ơn bạn 1 lần nữa.
    Mong anh em tiếp tục cho ý kiến.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi damhuymanh View Post
    Trước tiên xin cảm ơn bạn. Ý kiến hay, mình sẽ tiếp thu nhưng có lẽ bạn có source sẵn bài này rồi.
    Mình "làm" đồ án tốt nghiệp chứ không phải "mua".
    Cảm ơn bạn 1 lần nữa.
    Mong anh em tiếp tục cho ý kiến.
    Nói hay lắm. Thế mới đúng là một sinh viên có chí khí. "Một nền học vấn mua bằng tiền còn tồi tệ gấp ngàn lần không có học vấn."

Tôi nghĩ nhóm bạn có 4 người, nên chọn cái đề án này, nếu thành công thì lưu danh ...thiên cổ trong giới IT.

Postgres là một phần mềm quản lý CSDL có mã nguồn mở. Phần mềm này cũng có xuất xứ là một đồ án tốt nghiệp của các sinh viên thuộc trường đại học Beckerly, một đại học nổi tiếng của vùng Bắc California. Đây là một phần mềm quản lý quan trọng, vì với mã nguồn mở, các công sở của các bộ quan trọng thường dùng (vì lý do bảo mật).

Phần mềm này có phần quản lý UI là pgAdmin III. Hiện tại, pgAdmin chỉ hổ trợ cho 3 ngôn ngữ là tiếng Anh, tiếng Nhật, và một ngôn ngữ nữa tôi quên mất.

Nhóm của bạn có thể tải mã nguồn mở về, và tạo một đề án cho thêm tiếng Việt vào pgAdmin. Nếu thành công, tất cả các sinh viên của tất cả các trường đại học Việt Nam sau này đều được hưởng lợi. Và tất cả những công tư sở có dùng Postgres đều được hưởng lợi.

Nên nhớ, đây là mã nguồn mở, cho nên bạn phải đưa mã nguồn đã viết trả về cho công chúng. Tuy nhiên, không phải cứ viết là người ta sẽ chấp nhận mã nguồn của bạn. Phải viết đúng theo quy tắc và khuôn khổ người ta đặt ra, thì mã nguồn của bạn mới có thể hội nhập vào giòng mã nguồn chính.

Theo tôi, chuyện này không phải là dễ, mà cũng không phải là khó. Không phải là khó, vì mã nguồn mở cho những ngôn ngữ khác đã có sẵn đó, và phần UI của pgAdmin cũng đơn giản. Nhưng không phải là dễ vì bạn cần phải tốn thời gian để tìm tòi về cách biên lập (compile) mã nguồn mở. Không những chỉ biên lập Postgres, mà còn phải tải về mã nguồn mở của OpenSSL và biên lập những DLL của OpenSSL. Hầu hết mã nguồn đều là C nguyên thuỷ, cộng thêm một số C++ sau này.

Nhưng đã nói rồi, nếu thành công, và mã nguồn tiếng Việt cho pgAdmin được hội nhập với giòng mã nguồn chính để bất cứ ai cũng có thể tải về dùng, thì nhóm của bạn sẽ được lưu danh...Tin sử. Không những thế, mà trường đại học của bạn cũng được tiếng thơm lây.

Ngoài ra, nếu nhóm bạn thành công, thì sau khi ra trường, sẽ không thiếu công ty mướn các bạn về làm việc, đặc biệt là những công ty của nhà nước có dính dáng chút xíu đến quốc phòng, thí dụ như Vietel.

Chúc may mắn.

Like
    0
    http://socghop.appspot.com/gsoc/prog...oogle/gsoc2010

Xem google summer code này, bóc được cái nào làm thì thành cao thủ luôn.
    Cũng student, mà nhìn người ta làm phát khóc.

Like
    0
    http://www.coderun.com/ide/
    Xem đi rồi tự sát
    Anyway, Làm đồ án thì chọn cái nào vừa sức thôi vì còn phải chạy theo dealine nữa, chủ yếu giám khảo chấm mình có làm tốt những yêu cầu đặt ra hay ko, chọn cao xa quá làm ko hết thì sẽ bị trừ điểm cái ko hết, nhiều khi nó tè le mỗi người 1 ý ra lại gây lộn xộn nội bộ.

Like
    0
    làm ứng dụng hệ thống thông tin địa lý đi, giờ mấy ứng dụng bất động sản đang cần lắm, lĩnh vực cũng đang hot hot

Like
    2
    Quote Được gửi bởi freshgraduate09 View Post
    làm ứng dụng hệ thống thông tin địa lý đi, giờ mấy ứng dụng bất động sản đang cần lắm, lĩnh vực cũng đang hot hot
    Chi tiết hơn chút đi bạn.
    Cảm ơn vì những đóng góp

Like
    0
    làm web + app theo web servirce
    theo đó web có thể áp dụng silverlight, ajax, mvc
    còn app làm quản lý database của web đó dựa theo web servirce có thể áp dụng wpf
    chỉ với 1 đồ án, bạn kết hợp gần như tất cả các thứ của NET vào

Like
    2
    Quote Được gửi bởi satthudatinh011 View Post
    làm web + app theo web servirce
    theo đó web có thể áp dụng silverlight, ajax, mvc
    còn app làm quản lý database của web đó dựa theo web servirce có thể áp dụng wpf
    chỉ với 1 đồ án, bạn kết hợp gần như tất cả các thứ của NET vào
    Cảm ơn bạn.
    Nếu có thể bạn đi sâu thêm hộ mình chút nữa về nội dung được không?
    Mình quên mất. Bắt buộc phải có webservice.

Like
    0
    Mình cũng đang tìm hiểu về Webservice nhưng thấy mù mờ quá vì chưa biết gì về nó cả. Bạn nào có tài liệu về Webservice cho người mới học thì cho mình xin với.
    Thanks các bạn!

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết