Trang 22 / 50 FirstFirst ... 171920212223242527 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 211 đến 220 / 494
    Like
    2
    Quote Được gửi bởi vikhoa View Post
    Không phải cái gì trên báo chí cũng là sự thật và không phải sự thật/sự việc nào cũng được đưa ra public.
    cái này hoàn toàn đúng.
    Ngày xưa có cái chữ kí - Giờ bị reset mất rồi ;)

Like
    0
    Nếu bạn biết được nhiều chuyện như tôi đã được biết thì bạn sẽ không nói thế. Tôi không trách bạn, tôi cũng đã nói là tôi không hề ghét BKIS hay BKAV, tôi chỉ không ưa được 1 vài người trong đó thôi.

Và ít nhất thì tôi dám nói ra điều đó, còn hơn nhiều người không biết (hoặc phân biệt được) mình đang yêu gì và ghét gì.

Không phải cái gì trên báo chí cũng là sự thật và không phải sự thật/sự việc nào cũng được đưa ra public.
    Có những chuyện bạn nghĩ là bạn biết được nhiều hơn, nhưng điều đó chỉ đúng với bạn vì là do bạn nghĩ thế. Những "chuyện đó" có thể tôi còn rõ hơn cả bạn.

Việc bạn nói ra điều bạn nghĩ, điều bạn muốn, ở đây, hay ở nơi nào khác, trên báo, trên các phương tiện truyền thông, sẽ không làm ai đó ghét nếu như người đó tin bạn có thể làm được điều bạn nói (ví dụ như "vụ 2 triệu USD"...). Ngược lại, khi đã hoài nghi, đố kỵ, thì dù bạn có nói có cơ sở nào đi chăng nữa, thái độ dành cho bạn cũng không còn khách quan và đúng mực nữa.

Bạn nói gì, phát ngôn gì, có khoác lác, có nổ... hay không sẽ có nhiều điều có thể chứng minh được: thời gian, hiện thực, kết quả... Còn áp thái độ chủ quan, thì nhận định sẽ không còn được chính xác nữa. Ghét, vì người ta nói "to" mà không thấy người ta làm ==> đúng nên là quan sát vì người ta có thể đang làm, và đến khi người ta làm được, thì bản thân cũng hiểu hơn về người đó, có thêm thông tin, và điều quan trọng là, cùng nhau gìn giữ một môi trường đoàn kết, lành mạnh, cùng phát triển...

Like
    0
    Nói gì thì nói vẫn phải chúc mừng anh Quảng và BKAV, hy vọng Việt Nam sẽ có bước tiến lớn trong công nghiệp phần mềm.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Buturo View Post
    Có những chuyện bạn nghĩ là bạn biết được nhiều hơn, nhưng điều đó chỉ đúng với bạn vì là do bạn nghĩ thế. Những "chuyện đó" có thể tôi còn rõ hơn cả bạn.

Việc bạn nói ra điều bạn nghĩ, điều bạn muốn, ở đây, hay ở nơi nào khác, trên báo, trên các phương tiện truyền thông, sẽ không làm ai đó ghét nếu như người đó tin bạn có thể làm được điều bạn nói (ví dụ như "vụ 2 triệu USD"...). Ngược lại, khi đã hoài nghi, đố kỵ, thì dù bạn có nói có cơ sở nào đi chăng nữa, thái độ dành cho bạn cũng không còn khách quan và đúng mực nữa.

Bạn nói gì, phát ngôn gì, có khoác lác, có nổ... hay không sẽ có nhiều điều có thể chứng minh được: thời gian, hiện thực, kết quả... Còn áp thái độ chủ quan, thì nhận định sẽ không còn được chính xác nữa. Ghét, vì người ta nói "to" mà không thấy người ta làm ==> đúng nên là quan sát vì người ta có thể đang làm, và đến khi người ta làm được, thì bản thân cũng hiểu hơn về người đó, có thêm thông tin, và điều quan trọng là, cùng nhau gìn giữ một môi trường đoàn kết, lành mạnh, cùng phát triển...
    Hoạt động PR của BKAV đã gây phản cảm rất nhiều.
    Xin nêu vd một vài trường hợp trong số hàng trăm trường hợp:
    1. Trước không pass VB100 thì chê VB100 lạc hậu, giờ pass thì quảng cáo rùm beng, chả ra cái thể thống gì.
    2. Đi hội thảo Blackhat, có cái lỗi nhận diện khuôn mặt có thể bypass bằng ảnh thật, đúng ra trình bày trong 5, 10 phút là xong thì các ảnh trình bày trong ... 75 phút Đợt ấy đọc blog của một bạn khoai tây đi dự, kêu có là "màn presentation dở nhất ở hội nghị năm nay". Thế mà vẫn lên báo đài.
    3. Đợt tấn công mạng ở HQ, tất cả các trung tâm an ninh mạng hàng đầu của Mỹ, HQ đều bó tay không tìm ra thủ phạm. Cuối cùng, trên toàn thế giới có mình BKIS vén được bức màn sự thật
    ...

Còn thực tế sử dụng BKAV ư:
    - Chương trình chạy chậm, tốn tài nguyên.
    - Có nhiều virus diệt không nổi, báo khởi động lại để diệt rồi lúc sau quét lại thấy. Trong quá trình diệt ko cắm thiết bị lưu trữ rời hay CD, DVD gì nhé =)) Thật vãi chưởng.
    - Giá đắt, có lẽ gấp 10 lần giá trị thực. Giá bán lẻ cao hơn cả KAV và ngang với KIS, mặc dù tính năng thua xa.

Like
    0

Vui lắm !

Quote Được gửi bởi Buturo View Post

Đọc méo hết cả mồm!

Cậu hình như eks chịu hiểu Vikhoa đang nói gì thì phải?

Viết thì dòng thò dòng thụt cũng cãi nhau ỏm tỏi lên. Kể cả cậu làm trong Bkis đi nữa cũng nên viết cách dòng và thả dấu câu đèm đẹp cho anh chị em dễ theo dõi tí.

Pass VB chứ có cái gì to đâu mà cãi nhau ầm cả lên. Nhiều lúc im lặng khéo người ta lại nể hơn ấy chứ.

Là dân kỹ thuật mà cứ đi học các bác nhà báo thì rồi cũng thành cải lương hết cho mà xem. Người nào việc đấy, nghề báo có cái riêng của nghề báo. Đú làm gì nhở )

"Tranh luận là một nghệ thuật mà *** phải chú nào cũng nắm bắt được"

Quote Được gửi bởi vikhoa

Like
    6
    Khen hay chê là quan điểm của mỗi cá nhân . Đương nhiên ko ai làm vừa lòng hết thiên hạ được .

Cộng đồng có chê, chỉ ra cái dở thì cũng là cách tốt để BKAV rút kinh nghiệm . Khiêm tốn và mạnh mẽ hơn . Chê tức là chỉ ra cái dở để mà sửa cho tốt hơn .

Khen hay chê cuối cùng cũng nhằm mục đích giúp nhau tiến bộ, đoàn kết thì đó là chuẩn đạo đức người Việt ta cần làm .

Được gửi bởi vikhoa

Chính xác, nhưng không phải "sự thật" nào trong bóng tối cũng là sự thật đâu.

Cuộc sống muôn hình vạn trạng nên đôi khi còn phải nghi ngờ chính mình .

Like
    105
    Mình đã nói rồi, bản thân mình không ghét BKAV, chỉ ghét cái cách người ta nói chuyện và làm PR
    Nói về nổ to thì cũng nhiều người nổ to, nói về ghét thì cũng nhiều người bị ghét, ví dụ cho Khoa 1 người vừa nổ to vừa bị nhiều người ghét nhé.

Mark Zuckerberg, vị giám đốc điều hành trẻ tuổi của Facebook, gần đây dự báo rằng việc Facebook có được một tỷ thành viên gần như là chắc chắn. Mặc dù không cho biết khi nào Facebook mới đạt được cột mốc nói trên, ông không còn bị hoài nghi nhiều như những lần dự báo trước đó.
    Nếu ai biết về Mark Zuckerberg thì đều biết việc hắn ta bán đứng bạn bè, và việc tuyên bố FB sẽ đạt 1 tỷ thành viên khi mạng FB còn xa mới đạt mức đó.

Nhưng đến giờ thì mọi người cũng đã phải sợ hắn.

Tất nhiên mình cũng chả thích gì MZ hay bác Q cả (có thể nói là hơi ghét nữa). Nhưng so với vô số người khiêm tốn hoặc im lặng, hoặc nói những câu "vô thưởng vô phạt như 1 cái máy", nhưng lại âm thầm đục khoét, thì bác Q hay MZ còn đáng quí lắm
    Thông tin + clip: http://youtube.com/hoctudau

Like
    0
    Người ta gọi là họ là những người nói được, làm được.

Nói được mà không làm được là nổ.
    Làm được, không nói được là chết đói.

Like
    0
    Nói thực BKAV cho ko dám xài (máy Elead lúc này hay tặng kèm dùng thẻ có 3 tháng đành đùng làm móc khóa cho đẹp), cơ quan mình bộ phận quan trọng như Kế toán, Phòng máy chủ thì mua KIS 2010 còn máy sử dụng thường thì cứ AVG, Avira Free mà dùng, ngon bổ rẻ chạy nhẹ.

Like
    11
    Quote Được gửi bởi langtusitinh225 View Post
    Code:
    BKAV thì lâu rồi không dùng, vì mình là dân CNTT nên rành xài Avira, AVG và soft chùa .
    Thế mọi người trên đây là dân gì hả bác?
    @langtusitinh225 Chắc là dân chơi

Về BKAV e thấy cái chứng chỉ này không quan trọng , quan trọng là chất lượng sản phẩm đầu tư và cái cách PR cho công chúng , nhất là giới IT , nếu làm tốt sản phẩm thì giới IT sẽ là nguồn quảng cáo và thu nhập cho chính sản phẩm đó mà không phải tốn kinh phí PR làm gì. dân vn tất nhiên là ủng hộ hàng việt mà.Hữu xạ tự nhiên hương thôi.
    Làm đúng 2 cái trên thì mọi người sẽ nhìn nhận khác biệt.

Riêng e thì cài bkav 20 lần e phải cài lại hết 20 lần cái hệ điều hành máy em, ăn nát. thà quét không ra thì thôi đi. đã thế băm nát dữ liệu em.

Trang 22 / 50 FirstFirst ... 171920212223242527 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết