Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Xin tài liệu về lập trình máy đọc mã vạch!

Mình đang định học lập trình cho máy đọc mã vạchmaf không biết kiếm tài liệu ở đâu, các bạn có thể chỉ giùm mình được không, cảm ơn nhiều nha!
    Quote Quote

Like
    1

Diễn tả chi tiết

Bạn nên diễn giải kỹ hơn thì dễ nhận sự giúp đỡ.

Ví dụ như: Máy hiệu gì, đời nào, loại máy có bộ nhớ hay không, mã vạch một hay hai chiều, ...

Like
    0

Like
    0
    Máy đọc mã vạch có nhiệm vụ lấy mã số trên mã vạch (barcode), ta có thể cho hiễn thị vào Notepad, MS.Word, Textbox (trong lập trình Win Form). Thường là khi đọc mã vạch xong nó sẽ thực hiện lệnh Enter, cho nên khi lập trình ta chỉ viết code ở sự kiện Keypress or Keydown của Textbox thôi.
    VD:
    private void txtBarcodeID_KeyPress(........)
    {
    MessageBox.Show("Mã barcode của sản phẩm này là: " + txtBarcodeID.Text.Trim());
    }

Like
    0
    Thông thường, những công ty bán sản phẩm mã vạch (barcode scanner) đều phải phát triển một bộ DLL/Windows Service để đi kèm với phần cứng của họ.

Bạn chỉ cần tìm một công ty nào đã có mua barcode scanner (các siêu thị chẳng hạn), mượn cuốn sách kỹ thuật và bộ DLL về nghiên cứu thôi.

Ngoài ra, bạn cũng có thể liên lạc trực tiếp với những công ty bán sản phẩm mã vạch, nói rõ mục đích của bạn, họ sẽ đưa cho bạn DLL và tất cả những tư liệu về phát triển phần mềm hổ trợ cho sản phẩm của họ.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết