Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15
    Like
    0

Cần chú ý ! Giúp đỡ dùng em cái wiless!!!!

mấy anh chị ơi cho em hỏi nhà em xài mạng fpt modem zysel 1 port,bây giờ em mới mua 1 cái router wiless 4 port(tenda) giờ em muốn anh chị chỉ giùm em cách cấu hình làm sao cho cái wiless tenda nó hiểu luôn cái modem zysel 1 port!!!(đường truyền thì vẫn vào cái modem zysel,1 dây mạng em cắm vào cái wiless,1 dây mạng nửa từ wiless đó em cắm vào máy vi tính!!!)!!!ANH CHỊ GIÚP DÙM EM EM RẤT THẬT SỰ CẢM ƠN!
    Quote Quote

Like
    0
    sao ko ai giúp em vậy trới

Like
    5
    Bạn cắm đầu dây mạng từ modem vào cổng wan của con tenda sau đó vào start\run gõ cmd gõ ipconfig/all xem phần default gateway là gì. Vào ie gõ cái ip default gateway vào nó sẽ đòi nhập use và pass bạn nhập vào admin pass admin. Sau đó thì bạn cho mình biết cụ thể con tenda gì mình chỉ tiếp .

Like
    0
    con tenda w311r anh oi
    hiện tại cái modem adsl của em nó đang cấp địa chi động giờ lại thêm cái wiless cấp ip động nửa !!giờ mổi khi có 1 mấ nào kết nối vào mạng thì cái nào cấp địa chỉ cho máy đó đây hở anh???đia chỉ mặc định của router là 192.168.1.1,còn của thằng tenda là 192.168.0.1!!!!giúp em với nhé anh!!

Like
    0

Ý tưởng mới !

Quote Được gửi bởi saomoc123 View Post
    mấy anh chị ơi cho em hỏi nhà em xài mạng fpt modem zysel 1 port,bây giờ em mới mua 1 cái router wiless 4 port(tenda) giờ em muốn anh chị chỉ giùm em cách cấu hình làm sao cho cái wiless tenda nó hiểu luôn cái modem zysel 1 port!!!(đường truyền thì vẫn vào cái modem zysel,1 dây mạng em cắm vào cái wiless,1 dây mạng nửa từ wiless đó em cắm vào máy vi tính!!!)!!!ANH CHỊ GIÚP DÙM EM EM RẤT THẬT SỰ CẢM ƠN!
    trời, làm chi mà rắc rối vậy!Sao ko wa xài mạng không dây đi, thử mấy hàng của Cisco đi,ok lắm đó!•WRT120N là hàng hot nhất đó,tha hồ online lướt web mà chẳng sợ gián đoạn j!Có hỗ trợ thêm chống " xài ké" và báo động web xấu nữa....

Like
    5
    À sau khi vào trang cấu hình của con tenda w311r bạn vào wlan phần ssid bạn đặt tên mạng của bạn. Phần security setting bạn chọn wpa - personal sau đó đánh pass vào phần pass phrase.

Like
    2
    1/ Nếu không muốn đặt pass. cho con Tenda : thì chẳng phải làm gì cả. Cắm điện cho Tenda, nối cáp cho AP Tenda với modem là chạy ngay. Tenda 311R tự nhận mọi vấn đề.
    2/Nếu muốn đặt pass và đặt tên mới cho SSID thì làm như emperor666 đã chỉ dẫn.

Like
    5
    Quote Được gửi bởi saomoc123 View Post
    con tenda w311r anh oi
    hiện tại cái modem adsl của em nó đang cấp địa chi động giờ lại thêm cái wiless cấp ip động nửa !!giờ mổi khi có 1 mấ nào kết nối vào mạng thì cái nào cấp địa chỉ cho máy đó đây hở anh???đia chỉ mặc định của router là 192.168.1.1,còn của thằng tenda là 192.168.0.1!!!!giúp em với nhé anh!!
    Router Modem cấp Ip động cho Wireless Router, Wireless Router cấp Ip cho các máy có kết nối tới (laptop, destop, PDA,....)

Like
    0
    Nhưng nhiều khi cả Modem và Wireliss cấp IP động, mà máy tính cứ nhận IP mặc định của WL là .0.1 thì mạng Net vẫn ko vào được. Sau 1 vài lần Repair nhận địa chỉ .1.1(của Modem) thì vào ngon. Trường hợp này bạn nên đặt IP tĩnh cho máy tính đi

Like
    5
    Đặt tĩnh hay động còn fải set trong AP nữa chứ.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết