Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Làm sao để chèn hình vào file video ?

À , cho em hỏi các anh chị làm film chuyên nghiệp làm thế nào để chèn phần hình của mình vào file video ( mọi file hình ) giống như mấy cái đĩa sang , người ta chèn phần hình vào để che các biểu tượng của đài truyền hình trên đó ( ví dụ HTV7 , VTV3 ... á )?
    Quote Quote

Like
    0
    1, Dùng Logo filter trong trình VirtualDub
    2, Sử dụng bất kỳ 1 Video editing software nào đó có hỗ trợ từ 2 video tracks trở lên.
    3, Cắt phần trên và dưới khung hình hoặc tạo vạch đen làm cho người xem có ấn tượng xem phim màn ảnh rộng "16:9".

Nhưng nói thật nhé tôi chúa ghét cái kiểu chôm chỉa của người khác rồi mông má thành phim "made in tự làm lấy" của mình,
    như thế "quê" lắm, lý do những cảnh chiếu trên TV nhiều người đã coi qua rồi họ sẽ biết liền.
    Về luật bản quyền mà nói thì những tư liệu chiếu trên TV nếu dùng cho mục đích cá nhân thì cậu có thể copy vô tư đi việc gì phải dấu diếm.
    Nếu sáng tạo ra ta có thể dùng video camera hay chính những photos sẵn có trong những dịp dạo chơi sinh nhật v.v..
    mà mix lại thành 1 video hay music clip chiếu cho người quen coi thế mới hay chứ.
    Nhiều kẻ cứ kêu ca phim Việt nam mình dở nhưng đã mấy ai biết tôn trọng và ý thức tới vấn đề tác quyền, mấy ai đã có sáng tạo
    để cùng giúp ích cho xã hội tiến lên.

Like
    0
    trời đất , mới hỏi tí thôi chứ có làm gì đâu trời ???

Like
    0
    Cho mình hỏi thêm vào. Mình muốn add text vào một cái clip, mot dòng chữ chạy chạy thì dùng chương trình gì vậy??
    Mình dùng phần add logo trong VD nhưng mà file add vào là dạng *.bmp nhìn thấy sao á, xin các bạn chỉ dùm

Like
    0

motion

Bạn dùng motion trong tất cả các trình editing. bạn hãy save file thành psd hoặc các dạng khác nhưng trình editing key thủng qua thì ok rồi.
    Được sửa bởi hoc&hoc lúc 14:03 ngày 29-07-2004

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết