Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    0

Hấp dẫn đây ! Mình mua máy in, cần tư vấn

Mình đang chuẩn bị mua máy in phục vụ cho gia đình (in giáo án, tài liệu ...). Nên chắc chỉ cần dùng máy in trắng đen là đủ.
    Mình chỉ có trong tay 2 triệu (không có hơn đâu nha )

Sau một vòng tìm hiểu, mình có tìm được một vài con hợp lý (HP LaserJet 4050, Canon LBP-1310 ...) nhưng sử dụng điện không phải là 220V.

Các bạn tư vấn hộ mình xem mình nên mua cái nào và về nhà sản xuất, máy in kiểu laser hay phun. Theo mình nghĩ thì về lâu dài máy in laser vẫn lợi hơn do nhu cầu in không lớn lắm.

Bạn nào có kinh nghiệm thì chia sẽ luôn với mình nha.
    Cảm ơn các bạn trước

Like
    168
    Trên nguyên tắc, giá thành 1 trang bao giờ máy in laser cũng rẻ hơn máy in phun mực (ink jet). Tôi không biết giá cả ở VN nhưng nếu được bạn nên mua máy có thể in duplex (in được 2 mặt giấy).

Like
    0
    Bạn có thể tham khảo máy in Canon 2900 , khoảng tầm 2,5 triệu

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tam_giang View Post
    Trên nguyên tắc, giá thành 1 trang bao giờ máy in laser cũng rẻ hơn máy in phun mực (ink jet). Tôi không biết giá cả ở VN nhưng nếu được bạn nên mua máy có thể in duplex (in được 2 mặt giấy).
    Cảm ơn bạn . Cho mình hỏi tại sao nên mua loại in duplex, nó có gì lợi hơn bình thường không.

Quote Được gửi bởi vietdream.vn View Post
    Bạn có thể tham khảo máy in Canon 2900 , khoảng tầm 2,5 triệu
    Mình chỉ có 2 triệu thôi bạn à

Mong các bạn giúp mình, mình sắp đi mua rồi mà vẫn đang còn nhiều phân vân.
    Về nhãn hiệu thì mình định chọn HP hoặc Canon vì theo mình tìm hiểu, sản phẩm của 2 hãng này chất lượng tương đối tối, linh kiện thay thế, mực in dễ mua.
    Còn về giá cả thì mình chỉ có khả năng mua được từ 2 triệu trở xuống. Hôm trước đi dạo các cửa hàng lớn nhỏ thấy tầm giá này rất khó kiếm, nếu có thì cũng là sản phẩm không mấy tên tuổi.

Like
    168
    Quote Được gửi bởi Caonguyen12G View Post
    Cảm ơn bạn . Cho mình hỏi tại sao nên mua loại in duplex, nó có gì lợi hơn bình thường không.
    In được duplex là in được 2 mặt giấy mà mình không phải xếp đặt lôi thôi. Lợi: đỡ tốn tiền giấy và can save the earth (cứu trái đất).

Like
    5
    2 triệu thì mua hơi khó đó banj. vì nếu đùng được thì nên mua Canon 2900. giá cả thì tuỳ nơi bán. ở mình nó bán tới 2,8tr lận mà còn không có hàng nữa, nếu ở các thành phố lớn thì giá có thể rẻ hơn chút ít.

Like
    0

Hấp dẫn đây !

Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ

Sau một thời gian tìm kiếm mình quyết định mua con HP LaserJet P1102.
    Một số thông tin về con này:
    http://phongvu.vn/index.php?ava=productone&sp=10651
    http://h10025.www1.hp.com/ewfrf/wc/d...roduct=4110304
    Giá đề trên Phong Vũ là khoảng 2,4 triệu. Có thể có chỗ bán rẻ hơn đôi chút

Mọi người xem với giá đó thì mua con này hợp lý chưa nha

Like
    0
    Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ

Sau một thời gian tìm kiếm mình quyết định mua con HP LaserJet P1102.
    Một số thông tin về con này:
    http://phongvu.vn/index.php?ava=productone&sp=10651
    http://h10025.www1.hp.com/ewfrf/wc/d...roduct=4110304
    Giá đề trên Phong Vũ là khoảng 2,4 triệu. Có thể có chỗ bán rẻ hơn đôi chút

Mọi người xem với giá đó thì mua con này hợp lý chưa nha
    Bạn đang ở đâu vậy?
    Nếu ở HN bạn hãy qua CTY Đăng Khoa, ở đó bán máy này giá : 2.490.000vnđ
    (Khuyến mại thẻ mobile 200.000vnđ)

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ngocmms30 View Post
    Bạn đang ở đâu vậy?
    Nếu ở HN bạn hãy qua CTY Đăng Khoa, ở đó bán máy này giá : 2.490.000vnđ
    (Khuyến mại thẻ mobile 200.000vnđ)
    Mình ở Sài Gòn bạn à .

Các bạn cho mình hỏi thêm mấy vấn đề.

Khi mua máy in mới, thì bên trong hộp thông thường phải có những linh kiện nào. Và mình có phải mua mực in không, hay là mực in đi kèm với máy lúc mua mới luôn.
    Khi cần thay hay nạp lại mực in thì làm sao để xác định loại mực in nào phù hợp với máy.

Điều mình thắc mắc khi tìm hiểu về chi phí mực in/trang nếu dùng mực in chính hãng là khá cao. Như loại mực in dành cho máy P1102 mà mình định mua là khoàng 1,1 triệu (giá đề trên Phong Vũ). Cũng theo như mình search, tùy thuộc vào độ phủ khi in mà một hộp mực in có thể in được từ 1500 đến 2500 trang. Lấy trung bình 2000 trang ===> giá in mỗi trang là 550đ/trang .
    Không rõ mình sai chỗ nào, nếu đúng thì cái giá như vậy là quá đắt
    Được sửa bởi Caonguyen12G lúc 10:12 ngày 04-08-2010

Like
    0
    Mình ở Sài Gòn bạn à .

Các bạn cho mình hỏi thêm mấy vấn đề.

Khi mua máy in mới, thì bên trong hộp thông thường phải có những linh kiện nào. Và mình có phải mua mực in không, hay là mực in đi kèm với máy lúc mua mới luôn.
    Khi cần thay hay nạp lại mực in thì làm sao để xác định loại mực in nào phù hợp với máy.

Điều mình thắc mắc khi tìm hiểu về chi phí mực in/trang nếu dùng mực in chính hãng là khá cao. Như loại mực in dành cho máy P1102 mà mình định mua là khoàng 1,1 triệu (giá đề trên Phong Vũ). Cũng theo như mình search, tùy thuộc vào độ phủ khi in mà một hộp mực in có thể in được từ 1500 đến 2500 trang. Lấy trung bình 2000 trang ===> giá in mỗi trang là 550đ/trang .
    Không rõ mình sai chỗ nào, nếu đúng thì cái giá như vậy là quá đắt
    Ah! KHi bạn mua máy in mới thì trong đó đã có catrige mực sẵn cho bạn rồi (tuy nhiên thì lượng mực trong trige đó không nhiều và in được khoảng 1/3 so với hộp mực tiêu chuẩn, coi như nhà sản xuất cho mình in thử)

Còn về vấn đề thay mực thì khi bạn thay cả catrige thì mới đắt vậy, còn nếu chi phí cho 1 lần đổ mực cho máy in laser thì không đến mức đó đâu bạn à! Chi phi cho mỗi lần đổ mực khoảng 100k bạn ạ. Và đúng như bạn nói thì hộp mực đó in trung bình được khoảng 2000trang.
    Sau khi đổ mực khoảng 4-5 lần thì bạn mới phải thay Trige 1 lần. và chi phí đó tùy thuộc vào từng loại máy. Với những loại thông thường thì nó khoảng 30-40$. Còn những loại máy in công suất lớn thì có thể lên tới 80$.

Với giá tiền bạn định bỏ ra thì có thể mua được những loại máy như:
    1. 1102 như bạn nói
    2. Samsung ML 1640 - Giá: 1.790.000vnđ
    3.Fuji Xerox Phaser 3214 - Giá: 2.190.000vnđ
    (Riêng máy này hộp mực theo máy in được 1000trang. Còn hộp mưc tiêu chuẩn của nó thì in được 3000trang)
    ...
    Thân!

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết