Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 30
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi raovatsonla.com View Post
    Sau khi phản ánh về chất lượng dịch vụ của beehost thì raovatsonla.com không thể truy cập được nữa (tại thời điểm bài viết này dc post)

Mình đã email cho support là bên mình không có nhu cầu chuyển sang server với ip mới, đề nghị beehost giữ nguyên toàn bộ hệ thống cho bên mình.

Mình đã đặt lại dns như ip cũng 202.78.227.157 từ sáng nhưng tại thời điểm này mình không thể truy cập vào dc website và host.

Đề nghị beehost mở lại host cho bên mình.
    Khi không hồi âm khách hàng bảo chúng tôi "chảnh". Khi đã hồi âm & nói lên sự thật (có thể khiến khách hàng bị bẽ mặt nhưng bị ép đến đường cùng thì không nói cũng không được) thì có vẻ khách hàng lại lái vấn đề & sự việc sang một hướng kích động. Đồng thời châm chọt bằng những câu nói không mấy thiện chí.

Anyways, chúng tôi xin trả lời bạn lần cuối: DNS domain raovatsonla.com vừa mới đổi nên chưa thể truy cập liền. Nhưng hiện tại chúng tôi truy cập bình thường, nếu bạn chưa truy cập được vui lòng đợi thêm vài giờ.

Ngoài ra, chúng tôi chấp nhận yêu cầu giữ lại account của bạn vận hành trên server cũ (202.78.227.157)

Like
    0
    Gói 99 của beehost vô xem thì Uptime là 99.44%.
    Thì tức là 1 năm được downtime 58 giờ.
    1 tháng downtime không quá 4,8 giờ.

Like
    0
    Không mấy cảm tình với provider Việt Nam nói chung. Đọc lão Bee có vài comments sau:
    1.
    - Lần chuyển đầu tiên: site bạn (rock0em.org) có mức sử dụng rất lớn, chúng tôi buộc phải chuyển sang server khác có lượng user ít để đáp ứng nhu cầu sử dụng của bạn.
    Zom có thể hiểu theo cách sau:
    - Khách mới đăng kí dịch vụ host thì sẽ được "cho" vào server yếu / đông đúc. Đến khi thấy có trouble ( web khách sử dụng tài nguyên cao thì "auto" chuyển sang server cao hơn.
    Như vậy trong TOS không qui định resources limited của user được fép sử dụng sao. Và cứ theo nguyên tắc đó. Ví dụ 1 Server 100 khách, 1 khách chỉ được xài 1% resource. Ai hơn thì cứ ... cắt bùm ( fải ghi trong TOS luật trước ). Chứ như vậy thì ... bùn thì cho vô server 100 , vui thì cho vô server 1000 ... ?.
    Về điểm này thì fải nói là BlueHost làm việc cực tốt và rất đúng nguyên tắc.

2. Any reason why
    - Lần chuyển thứ hai: từ server 202.78.227.157 -> 210.245.123.188 đây là lần chuyển tùy chọn, không bắt buộc.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Zombie.DeathMan View Post
    Không mấy cảm tình với provider Việt Nam nói chung. Đọc lão Bee có vài comments sau:
    1.

Zom có thể hiểu theo cách sau:
    - Khách mới đăng kí dịch vụ host thì sẽ được "cho" vào server yếu / đông đúc. Đến khi thấy có trouble ( web khách sử dụng tài nguyên cao thì "auto" chuyển sang server cao hơn.
    Như vậy trong TOS không qui định resources limited của user được fép sử dụng sao. Và cứ theo nguyên tắc đó. Ví dụ 1 Server 100 khách, 1 khách chỉ được xài 1% resource. Ai hơn thì cứ ... cắt bùm ( fải ghi trong TOS luật trước ). Chứ như vậy thì ... bùn thì cho vô server 100 , vui thì cho vô server 1000 ... ?.
    Về điểm này thì fải nói là BlueHost làm việc cực tốt và rất đúng nguyên tắc.

2. Any reason why
    cách họ phân bố account trên server như thế nào là cách làm của họ, chứ bác đừng từ bụng ta suy bụng người lung tung như thế & bắt họ phải thế này thế kia etc... công ty của người ta là của người ta, ko phải bác, vì bác ko phải họ và ko có quyền can thiệp vào, con số 100, 1000 lấy đâu ra thế. bất kỳ nhà cung cấp host việt đều có giới hạn 1 account không sử dụng quá 5% resource trong 10s nếu ko thấy thì search lại trên website của họ đi, chứ đừng nhắm mắt nhắm mũi đi phán như thế "ko biết thì dựa cột nghe"

Like
    0
    Góp ý chút là những câu thế này không nên nói. Mình thấy BeeHost rất hay nói kiểu này, giả tạo và mất cảm tình. Câu dưới đá câu sau.
    Quote Được gửi bởi BeeHost View Post
    Rất cám ơn những góp ý quý báu của bạn. Ở BeeHost, khách hàng luôn đúng, nhưng trong nhiều trường hợp, chúng tôi cũng cần có sự công bằng.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi jcisio View Post
    Góp ý chút là những câu thế này không nên nói. Mình thấy BeeHost rất hay nói kiểu này, giả tạo và mất cảm tình. Câu dưới đá câu sau.
    bác này xét nét mà ko đọc kỹ, nick bác tôi thấy quen quen, mà từ cái vụ fibo ddos beehost đến giờ chắc còn ấm ức lắm nên cứ xa xả kiếm cách

Rất cám ơn những góp ý quý báu của bạn. Ở BeeHost, khách hàng luôn đúng, nhưng trong nhiều trường hợp, chúng tôi cũng cần có sự công bằng.
    thongtincongnghe.com giấy phép hiện vẫn chỉ cho đi leech bài & translate thôi nhỉ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

thongtincongnghe.com giấy phép hiện vẫn chỉ cho đi leech bài & translate thôi nhỉ?
    Được sửa bởi net_never_die lúc 15:55 ngày 29-07-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Quote Được gửi bởi net_never_die View Post
    cách họ phân bố account trên server như thế nào là cách làm của họ, chứ bác đừng từ bụng ta suy bụng người lung tung như thế & bắt họ phải thế này thế kia etc... công ty của người ta là của người ta, ko phải bác, vì bác ko phải họ và ko có quyền can thiệp vào, con số 100, 1000 lấy đâu ra thế. bất kỳ nhà cung cấp host việt đều có giới hạn 1 account không sử dụng quá 5% resource trong 10s nếu ko thấy thì search lại trên website của họ đi, chứ đừng nhắm mắt nhắm mũi đi phán như thế "ko biết thì dựa cột nghe"
    1. 100 / 1000 just for example.
    2. Nếu cứ nguyên tắc khách xài ná n% resource thì cứ thế mà trảm. Move for what.

Btw, tùy bà con. Comments thế thôi chứ cũng hỉu style vnese nó là rứa gòi.

Like
    30
    Phương châm của Beehost: "Khách hàng luôn đúng, nhưng Beehost không sai"

Thật buồn cười, mua host gói host B xong lại cho khách hàng vô serverA để "xem tình hình", nếu dùng nhiều (nhưng chưa vượt quá gói quy định), thì chuyển qua server B. Dùng ít thì vẫn để ở A. Vậy mua gói A cho rồi ..ka..ka.ka...!!! NGHI VẤN ---> THẰNG BÁN HOST NÀY LÀ SCAMMER ???
    Cảnh báo tránh xa VINAHOST

Like
    11
    Quote Được gửi bởi VinaWater View Post
    Phương châm của Beehost: "Khách hàng luôn đúng, nhưng Beehost không sai"

Thật buồn cười, mua host gói host B xong lại cho khách hàng vô serverA để "xem tình hình", nếu dùng nhiều (nhưng chưa vượt quá gói quy định), thì chuyển qua server B. Dùng ít thì vẫn để ở A. Vậy mua gói A cho rồi ..ka..ka.ka...!!! NGHI VẤN ---> THẰNG BÁN HOST NÀY LÀ SCAMMER ???
    Hình như bác này chưa đụng tới cái host bao giờ nên không phân biệt được "dùng quá mức qui định" và "site tải nặng" nhỉ?

Lẽ ra ngay từ đầu Beehost nên suspend hosting luôn chứ không nên nhân nhượng chuyển host qua server khác làm gì để bây giờ bị report nhảm thế này.

Like
    4
    Cái BeeHost.Vn này làm ăn chán lắm.
    Hồi xưa vào xem giá VPS và tính chiều mua luôn. Nhưng sáng giá ghi là cỡ ~ 100k/1 tháng(Mình không nhớ rõ nữa). Và mình định tậu 2 năm (cỡ 2 tr4). Và hồi đó còn đc x2 Ram nên thích lắm. Hí hửng contact support xong buổi chiều các bác ấy thay đổi giá luôn. Contact thì bảo chính sách của công ty. Công ty kiểu gì mà sáng giá này khi bị khách hàng contact có chuẩn ko lại thay đổi giá luôn là sao . Cạch tới già luôn . Cái giá mà cũng không thống nhất thì làm ăn gì nà

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết