Trang 1 / 37 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 365
    Like
    0

Buồn quá đi ! Viettel giới hạn băng thông nước ngoài?

Mạng nhà em bây giờ khi download vào buổi sáng ở các trang web host Việt thì bình thường, còn host nước ngoài rất chậm, chỉ = 1/3 tốc độ lúc trước. Chạy lên phòng thằng bạn download thử thì tốc độ down của nó vẫn bình thường (download cùng 1 link). Em gọi điện lên Viettel thì mấy bác Viettel kêu là do số lượng truy cập đông nên mạng bị chậm. Máy của thằng bạn thì down suốt ngày ở mấy trang web nước ngoài vẫn bình thường, còn em chẳng lẽ em phải chờ đến tối khuya mới down được
    Quote Quote

Like
    0
    Đúng rồi, mình cũng có trình trạng tương tự. Nếu tháng tới vẫn như vầy thì mình sẽ chuyển sang VNPT

Like
    0
    Bạn cho mình xinh địa chỉ và Account của thuê bao đi, mình sẽ nhờ kỹ thuật kiểm tra lại

Like
    0
    Quote Được gửi bởi greenking1410 View Post
    Mạng nhà em bây giờ khi download vào buổi sáng ở các trang web host Việt thì bình thường, còn host nước ngoài rất chậm, chỉ = 1/3 tốc độ lúc trước. Chạy lên phòng thằng bạn download thử thì tốc độ down của nó vẫn bình thường (download cùng 1 link). Em gọi điện lên Viettel thì mấy bác Viettel kêu là do số lượng truy cập đông nên mạng bị chậm. Máy của thằng bạn thì down suốt ngày ở mấy trang web nước ngoài vẫn bình thường, còn em chẳng lẽ em phải chờ đến tối khuya mới down được
    Phòng bạn của bạn dùng mạng riêng hay dùng chung đường truyền ADSL của Viettel với bạn vậy????
    Bạn có thể PM thông tin chủ thuê bao, địa chỉ lắp đặt, số di động => mình sẽ báo cho kĩ thuật qua kiểm tra cho bạn nhé. Tks

Like
    0
    Quote Được gửi bởi 62500119 View Post
    Phòng bạn của bạn dùng mạng riêng hay dùng chung đường truyền ADSL của Viettel với bạn vậy????
    Bạn có thể PM thông tin chủ thuê bao, địa chỉ lắp đặt, số di động => mình sẽ báo cho kĩ thuật qua kiểm tra cho bạn nhé. Tks
    Mình dùng đường truyền ADSL riêng

Like
    0
    Cách đây khoảng 1 tháng tui download ở Mediafire tầm ~250 KB/s còn bây giờ nè. Bó tay.

Không riêng gì ở Mediafire, các host khác như Mega, Rapid cũng tương tự.

Like
    0
    Đang dùng MegaVNN gói Easy, tốc độ down mediafire ban đêm tầm 400

Like
    0
    2 tuần nay, mạng của Viettel không ổn định sao đó. Mình chơi Thiên Long Bát Bộ mà nó cứ bị lag khủng khiếp. Mình "ping www.google.com -t" thì thấy nó rớt gói liên tục, cho dù mình đã thử vào lúc 23h đêm

Like
    0
    tôi cũng bị như vậy chán quá

Like
    0
    Quote Được gửi bởi gaconchamchi View Post
    tôi cũng bị như vậy chán quá
    bạn gà con vui lòng cung cấp thông tin về thuê bao để bên mình hỗ trợ cho nhé. Mình là nhân viên Viettel tuy ko xử lý trực tiếp nhưng sẽ cố gắng hỗ trợ bạn hết sức. Tks.

Trang 1 / 37 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết