Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 40

Chủ đề: Canopus Procoder 2.0

Like
    0

Canopus Procoder 2.0

Advanced Features
    > Aspect ratio conversion
    > Frame rate interpolation and conversion
    > Automatic adaptive deinterlacing
    > NTSC/PAL conversion
    > 3:2 pulldown
    > Multi-pass VBR processing
    > Full HD support for MPEG and Windows Media
    > VOB file and DVD-Video image creation with chapter points
    > Save droplets for quick, drag-and-drop conversion
    > Job queuing manager with priority functions
    > Separate audio import/export options including multiplexing
    > Export plug-in for Canopus EDIUS and Adobe® Premiere® Pro
    (includes DVD-Video image export options)
    > Multiprocessor and Hyper-Threading support for faster encoding
    > Multiple colorspace support – including YUV, RGB
    > Timecode and Closed Caption data preservation after conversion
    > Full license of DivX Pro™ included

Gia´: 499 US$
    Được sửa bởi Co Loa lúc 00:12 ngày 28-04-2004
    Quote Quote

Like
    0
    Anh làm ơn cho em hỏi, Procoder 2.0 có plug- ins được trong PP không? Em có V.1.01 không work được với PP mà chỉ work với 6.5 mà thôi, cho em hỏi luôn cái mới này so với V. cũ cho nhanh hơn nhiều không? Cám ơn

Like
    0
    Quả thực tôi cũng rất nóng ruột xem cái version 2 này ra sao, lúc đầu Canopus dự định sẽ "trình làng" vào dịp triển lãm NAB tại Las Vegas 19 - 22/04 http://www.nab.org/conventions/nab2004/Default.asp
    Sau đó lại lùi lại tới trung tuần tháng 5.
    Trước đây tôi vẫn dùng version 1.02 và hiện tại version 1.5 trong AP 6.5, riêng đối với PP tôi lại xài Avisynth scripts để Encoding bẳng Canopus Express và nhiều khi tiện làm ngay trên Canopus Edius Version 2.01. Tôi sẽ cài lại Procoder V. 1.5 và test lại xem sao và thông báo sau nhé !

Về tốc độ mà nói thì version 1.5 nhanh hơn v. 1.0x thậm chí tới 70% với chế độ Mastering Quality trên PC Pentium 4, cái anh 2.0 nhanh đến mức nào thì còn phải chờ test.

Like
    0
    Cám ơn anh Cổ Loa nhiều, chắc có lẽ em phải thuyết phục ông anh của em chuẩn bị $500 cho V 2. rồi, hiện tại em giúp ổng edit phim ca nhạc cho nên muốn học hỏi thêm, nếu như anh co tutor nào hay cho PP thì chỉ lại cho em với. Cám ơn anh nhiều.( Về PP thì em cũng tương đối thôi, nhưng affer effect thì coi như chĩ mới bắt đầu học.)

Like
    0
    Tôi hỏi lại Canopus rồi Version 2.0 sẽ hỗ trợ PP hoàn toàn như hãng đã quảng cáo.

Sau khi tôi cài lại procoder 1.5 thử xài export plugin nhưng không được, như vậy ngoài cách xài frame server hay Avisynth script ra chẳng biết có cách nào khác trực tiếp export từ timeline cả. Đối với tôi chẳng sao cả vì vẫn quen dùng Avisynth rồi.

Tutor thì tôi xin chịu vì rất ít thời gian, có khúc mắc gì thì cứ việc trao đổi nhiều người trên Forum này có thể giúp bạn thôi.

Like
    0
    Bạn có thể mua 2CD AfterEffect_Learning của www.lynda.com ở Bùi Thị Xuân Tp.HCM
    mình thấy CD đó dể học lắm, nó dạy bằng phim. Mình có một DVD-VIDEO training của Adobe ( sản phẩm kèm theo Card ) nếu cần mail cho mình, mình sẻ cho bạn mượn.
    Hi, bạn Cổ Loa, lâu quá không lên mạng nên không gặp .

Like
    0
    Chào kietphusa,

dạo này mình bận quá vả lại cũng phải đầu tư thời gian cho cậu nhóc nhà mình.

Like
    0
    [QUOTE=kietphusa]Bạn có thể mua 2CD AfterEffect_Learning của www.lynda.com ở Bùi Thị Xuân Tp.HCM
    mình thấy CD đó dể học lắm, nó dạy bằng phim. Mình có một DVD-VIDEO training của Adobe ( sản phẩm kèm theo Card ) nếu cần mail cho mình, mình sẻ cho bạn mượn.
    Cám ơn anh rất nhiều, có lẽ em sẽ nhờ bạn mua dùm, rất vui vì biết anh cũng là người sử dụng AE

Like
    0
    Chào Cổ Loa Mình muốn hỏi bạn một chút mình có một card ATI 8500DV nhưng mình không biết dùng trình nào để capture theo đường SVIDEO cho đẹp cả mình dùng trình MPEG encode 1.42 capture thì thấy không được đẹp cho lắm .PC của mình khá mạnh P4 2.8 HT ,DDram buss 400 1GHZ HDD một ổ 40 SamSung 7200v/p một ổ Maxtor SATA 120 Gb Main dùng main Intel 865PE song khi capture bằng cổng DV thì không có vấn đề gì , nhưng bằng SVIDEO thì hình kém . Mình muốn lắp một máy dụng băng và chuyển sang DVD cho một người bạn hiện họ đang dùng card Pro One và trình premer 6.5 và card Capture chuyển sang DVD và VCD là card DVDpluss song mình thấy chất lượng còn kém lắm ( mình nói chất lượng khi đã ghi vào đĩa chứ không dám nói về nghệ thuật ) nên anh ấy muốn có một bộ để chuyển băng sang DVD thật chất lượng nhưng mình cũng tham khảo nhiều mà không biết nên chọn sản phẩm nào để có được chất lượng tôt vì mình không được xem sản phẩm trên các card khác nhau mà chỉ xem trên các trang Web thì thấy toàn quảng cáo là chính nếu bạn có thể hãy giúp mình một vài ý kiến nhé vì mình thấy bạn rất am hiểu về lĩnh vực này.còn mình chỉ biêt về phần cưng thôi à xin cảm ơn bạn HGiang.

Like
    0
    >card ATI 8500DV
    Vì bạn không nêu cụ thể trình tự capture ra sao nên tôi chỉ có mấy ý kiến sau:
    Về cấu hình mà nói máy của bạn tương đối tốt nhưng cũng chỉ online capture VCD là tốt thôi còn DVD thì tối thiểu phải là xài dual CPU >3 GHz hay MAC, tuy vậy chất lượng cũng chỉ tạm được thôi. Nếu capture qua cổng SVideo tôi thường xài Mainconcept MJPG codec theo YUV 4:2:2 hay Canopus DV Codec YUV 4:2:0, sau đó convert ra MPEG 2 thông qua Procoder bất đắc dĩ thì chuyển sang VCD qua TMPGenc, như vậy bạn thấy đấy nếu muốn có chất lượng tốt phải qua 2 bước trên còn tất nhiên cổng DV cho chất lượng khá hơn vì nó đã là dạng digital rồi nên chỉ cần 1 bước là convert ra MPEG thôi trong khi nguồn analog card ATI phải thực hiện bước đầu tiên là convert từ analog -> digital, kinh nghiệm trước đây tôi thấy nếu online capture theo dạng VCD qua TV tuner thì cũng được lắm. Về công đoạn capture thì bạn xài trình nào cũng được điều này không quan trọng lắm.

>muốn có một bộ để chuyển băng sang DVD thật chất lượng.
    Nếu video input là DV format thỉ card nào không quan trọng, ngoại trừ nếu xài card loại tốt thỉ do có hardware codec thì công đoạn editing mau lẹ hơn thôi và nên xài editing software có giữ chế độ YUV 4:2:0 như Premiere Pro, Canopus Edius.
    Nếu đầu ra là VCD thỉ chỉ có TMPGenc là độc tôn, DVD thì có Procoder, Mainconcept và Cinemacraft. Tôi đã test không biết bao editing và DVD authoring software có chức năng export ra S/VCD, DVD nhưng kể cả loại hàng ngàn đô cũng không đem lại kết quả mỹ mãn như stand alone MPEG encoder. Chất lượng tỉ lệ thuận với thời gian đầu tư chính vì thế mỗi người có cách chọn lựa riêng cho mình chất lượng hay "tầu nhanh".

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết