Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    1

Giận dữ ! Muốn tự lắp đặt model của mình

nhà mình đang dùng model khuyến mãi của VNPT là TP-Link.Cái model này làm mình đánh mấy trò trong ganera toàn bị dis room.giờ mình muốn thay cái model của mình là ZyXEL P-600 series thì làm sao hả cái pro????
    Quote Quote

Like
    168
    Chắc bạn muốn hỏi về modem. Bạn nên hỏi VNPT nếu bạn không biết user và password để nối với họ. Không nối được với họ thì không có Internet ngoại trừ đi chỗ khác.

Like
    5
    thông thường thù user là Admin và pass cũng là Admin. để thống nhất cũng như dễ cho các kỹ thuhật viên thay nhua đi sửa chữa mà.

Like
    324

@xuanhung79: bác TG nói là user và pass để kết nối tới ISP chứ chả phải user và pass của cái modem mới. Đọc kỹ tí bạn ơi
    @ bạn phải cần thêm tham số PVI và PVC nữa thông thường ở các thành phố lớn là 8/35 ở các tỉnh thì là 0/32
    Chúc thành công

Like
    1
    Có thể hướng dẫn chi tiết cụ thể hơn dc ko.còn về pass với user mình sẽ hỏi.có hình ảnh thì càng cảm ơn nhìu

Like
    0
    Quote Được gửi bởi xuanhung79 View Post
    thông thường thù user là Admin và pass cũng là Admin. để thống nhất cũng như dễ cho các kỹ thuhật viên thay nhua đi sửa chữa mà.
    ko dám đâu bạn. user & pass phụ thuộc vào nhà sx modem chứ chẳng liên quan j tới KTV hay ISP cả, admin/epicrouter, 1234/1234, admin/admin, còn nhìu nữa mà ko nhớ hết

Like
    0
    Có cả một danh sách default pass dành cho modem nè
    http://www.phenoelit-us.org/dpl/dpl.html

Like
    31
    hix các bác chưa đọc hay đọc ko hiểu bài của bác ngọc công ?
    modem sẽ có 2 u/p, 1 là u/p để login vào modem, 1 là do ISP cung cấp, cái này có trong hợp đồng hay phiếu thu hàng tháng cũng có.

Like
    324

1) User/pass của thiết bị nó setup default trên thiết bị. Cái này phải có kinh nghiệm và làm nhiều mới......................... mò ra Còn không thì coi cái tài liệu đi theo nó sẽ tìm ra
    2) User/pass của nhà cung cấp dịch vụ ISP cung cấp cho ta để kết nối và xác thực với bên họ. Khi xác thực xong sẽ cung cấp cho ta địa chỉ IP động .
    3) Bạn chủ topic muốn cài đặt modem mới ZyXEL P-600 Các bạn nào có hình ảnh càng tốt post lên hướng dẫn giúp bạn ấy Tớ chả có cái modem đó nên chỉ hướng dẫn bạn bằng cách đọc cái tài liệu trong đĩa CD kèm theo khi mua modem thôi
    @ Bạn chủ topic cố đọc hướng dẫn bằng tiếng Anh trong cái manual kèm theo khi mua modem thử xem bạn

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết