Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Lỗi mạng

Like
    0

Lỗi mạng

Nhà mình mới lắp mạng ADSL nhưng ko hiểu sao hay bị mất kết nối. Đợi 1 lúc sau mới có lại. Ai giải thích hộ cái.
    Quote Quote

Like
    2,418
    Tình trạng "mất kết nối" là bạn quan sát từ đâu ? Từ máy tính của bạn hay bạn nhìn modem ?

1. Xét từ gốc nhé: modem chạy không ổn định, chập chờn lúc có lúc không. Đường line điện thoại các mối nối tiếp xúc không tốt. Bạn không dùng splitter nên khi đang kết nối mà dùng điện thoại có cuộc gọi đến hay đi cũng làm cho modem bị gián đoạn.

2. Card mạng của máy tính có vấn đề.

Giả sử máy tính của bạn lấy IP từ DHCP của modem, như vậy gateway sẽ là địa chỉ của modem (còn nếu máy để IP tĩnh thì cũng vậy thôi). Lúc bị mất kết nối, bạn ping thử từ máy bạn đến modem coi kết nối từ máy bạn đến modem còn tốt không ? Giả sử tốt, tức từ máy bạn đếm modem không có vấn đề gì, tức là card mạng chạy tốt, tiếp đó ta ping tới DNS của ISP (tùy bạn dùng mạng của nhà nào mà ping tới nhà đó. Nếu lỗi từ modem đến ISP thì thuộc trách nhiệm của họ rồi, bạn có thể gọi hỗ trợ kỹ thuật và mô tả cho họ biết (thường thì họ sẽ yêu cầu bạn mô tả trạng thái các đèn led của modem).

Like
    0

Buồn quá đi !

Vấn đề là dạo này điện hay chập chờn . Nếu bạn để ý khi nào điện khỏe thì để một lúc thì có còn nếu không thì!!!!!! tôi bị suốt có sao đâu + bạn kiểm tra cái trên nữa thế là xong

Like
    0
    Có điều la cái đầu vctv nhà mình dạo này thỉnh thoảng tín hjêu chập chờn. K bjet co su trung hop nao k?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

1. Cả ngày k dùng đến đt bàn vì trong nhà ai cũng có di đông rồi.
    2. Mình chj bjết là vào run thj co dòng chữ ping... j đấy roj enter thj nó có dòng chữ request time out. Đấy là lúc bi mat ket noi.
    Được sửa bởi thu12e lúc 00:46 ngày 01-07-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    5
    bạn dùng lệnh ping 127.0.0.1 để kiểm tra card mạng có hoạt động ko
    gõ lệnh ipconfig/all nhìn dòng default gateway xem ip là gì ping thử đến ip đó xem
    mà nói chung nếu tình trạng mạng mất thường xuyên bạn cứ gọi đến nhà cung cấp

Like
    0
    Cám ơn mọi người nhá

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết