Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Nói nhỏ nè ! cho e hỏi USB wifi co công dụng j vậy?

em tìm trên mạng thấy cách tăng lực wifi cần dùng cái u sờ bê WiFi và mớ phụ kiện linh tinh!!! vậy có cái usb wf ko thì co giúp tăng lực wifi không? công dụng của nó là j vậy? thaks pà kon nhìu!!!!
    Quote Quote

Like
    1
    cái này chỉ có tác dụng thu sóng wifi thôi bạn àh

Like
    0
    nó có công cụ là bạn có thể truy cập được internet ở mọi lúc nếu ở đó có sóng điện thoại di động của mạng bạn đang xài.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi huantayson View Post
    nó có công cụ là bạn có thể truy cập được internet ở mọi lúc nếu ở đó có sóng điện thoại di động của mạng bạn đang xài.
    vớ vẩn, usb wifi chứ có phải usb 3g đâu mà liên quan đến sóng điện thoại di động hả bác???

Like
    0
    Theo mình nghĩ thật ra đây cũng là 1 thiết bị kết nối wifi mà thôi. Thông thường thì máy tính laptop ngày nay đều đã có tích hợp sẵn con chip bắt sóng wifi trong máy và một số model mainboard cho máy bàn cũng có tích hợp con chip này. Với những loại như vậy thì người ta sẽ thiết kế anten chìm trong vỏ máy khó mà nhận biết ở bên ngoài nên chúng ta khó mà thiết kế thêm những anten để thu sóng tốt hơn.
    Còn với những máy laptop cũ hoặc máy bàn không có sẵn con chip wifi tích hợp thì chúng ta phải mua thêm thiết bị thu sóng wifi. Thiết bị này thường có 3 loại: kết nối qua cổng PCI (dùng cho máy bàn), qua cổng usb (dùng cho máy bàn lẫn laptop) và kết nối qua cổng PCMPCI (dùng cho laptop). Thì với 3 loại này thì loại kết nối qua PCI và usb thường có annten rời để chúng ta có thể chế thêm anten tăng khả năng bắt sóng. Hoặc là bạn có thể gắn anten tăng khả năng thu phát sóng trên cục phát sóng wifi vì các thiết bị này hầu hết đều có anten rời. Tuy nhiên trước đây mình đã từng mua 1 cây anten gắn vào cục wifi nhưng chẳng thấy tăng khả năng phát sóng so với anten có sẵn của nó.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết