Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Có nên thay đổi chổ làm?

Hiện tại tôi đang làm cho 1 công ty lớn ngành tài chính nhưng đang tạm thời ko có việc và ngồi chơi 2-3 tháng nay, khoảng 2-3 tháng nữa mới có việc để làm. Tôi thử apply vào 1 công ty nhỏ hơn và họ đã nhận tối với mức lương > chổ cũ 15% (nhưng có làm thứ 7), nhưng tôi còn đang phân vân có nên qua chổ mới hay ko. Tôi đang phân vân sợ qua cty nhỏ công việc cũng ko nhiều, ko pro, ko có nhiều cơ hội. Còn ở đây hoài thì chán quá, hichic, giờ khó nghĩ quá mấy bác à
    Quote Quote

Like
    1
    công ty nhỏ mới là nơi thử sức đó bạn, nhiều khi công ty lớn họ có sẵn cái khung hết rồi, bạn khó có thể trở thành key person, nhưng đổi lại công việc nhẹ nhàng.
    Công ty nhỏ, nhân sự ít, nên bạn phải kiêm nhiệm nhiều công việc, phải nói là sẽ có rất nhiều kỹ năng khác nhau, có thể trở thành key person trong thời gian ngắn.
    Cty nhỏ đó mời bạn với mức lương cao nghĩa là họ đang trên đà phát triển nhanh và ổn định, cần người có tay nghề hơn là nhân công nhàn rỗi, nên bạn yên tâm, sẽ được tận dụng tối đa.

Like
    0
    Cực quá cũng than.

Sướng quá cũng than.

Làm người khó nhỉ?

Nhưng theo em thì em chọn môi trường làm việc của 1 cty hơn là để ý đến mức lương của cty đó( dĩ nhiên phải đủ tiền đi 2-3 cái đám cưới or sinh nhật 1 tháng) mà vẫn còn dư chút đỉnh.

Like
    1
    3 cái dám cưới hết 1tr. tiền nhà, tiền điện, tiền nước. tiền xăng, tiền beer, tiền ăn, tiền gái v.v...... --> còn dư đồng nào nữa trời. có khi còn âm (

Like
    0
    3 cái đám cưới đâu phải tháng nào cũng có 3 cái đâu phải lúc nào cũng đi được, đâu phải lúc nào cũng la 1tr cho 3 cái.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết