Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

vừa kết nối internet qua cổng usb vừa share dữ liệu qua cổng lan

xin các sư huynh sư tỷ giúp em với.
    em có một vấn đề thế này ạ. em có một máy tính xách tay, một máy tính để bàn một modem adsl có một cổng lan và một cổng usb nhưng không có switch. vấn đề đặt ra là em muốn dùng cổng usb đã cài đặt trình điểu khiển để làm cổng lan dùng truy cập internet còn cổng lan onboard kết nối với máy tính để bàn bằng cáp để share dữ liệu. em đã làm thử nhưng kết quả là không thể truy cập internet được. vậy đấy, mong các sư huynh sư tỷ nghiên cứu giúp với!!
    xin cảm ơn trước nha!!!
    Quote Quote

Like
    324

Nói chung chung thế thì sao giúp. Chả hiểu ra làm sao?
    1) Máy laptop: Card USB có IP, Subnet, Defa gateway thế nào?
    Card LAN onboard có IP, subnet... thế nào?
    Cần thiết thì show cho cái bảng route lên. Biết show route không? Vô Start-> Run gõ CMD. Xong vô đó gõ route print. Rồi copy cái bảng routing đó sang đây coi.
    2) máy desktop có IP, subnet, Defa gateway thế nào? Nối bằng cáp nào để kết nối với cái laptop? Thẳng hay Chéo
    3) internet có IP, subnet, defa gateway thế nào?

Hoàn thành 3 câu hỏi đó xong thì mới giúp được.
    Chả có gì mà nhờ hỗ trợ.

Like
    0
    Viết cái gì mà liên tù tì chả có dấu diếc gì cả, đọc bài này chả khác nào đang lên vọng cổ.

Quote Được gửi bởi pó tay
    vấn đề đặt ra là em muốn dùng cổng usb đã cài đặt trình điểu khiển để làm cổng lan dùng truy cập internet còn cổng lan onboard kết nối với máy tính để bàn bằng cáp để share dữ liệu
    Muốn connect internet = cổng usb trên modem phải hem ? OK ==> Lấy cái CD của modem cài driver cho nó là được.

Còn cổng Lan thì dùng cáp bấm chéo connect với máy bàn là được. (Nhớ đặt cùng dải IP, cùng nhóm)

VL

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết