Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12
    Like
    0

Có Ai Biết Về UPS KO

MÌnh có Một cái UPS power tree S600B bị hư Bettery mình mua cái Battery mới về thay nhưng khi lắp vô rổi nhấn nút nguồn nó chi nhá lên và kêu tít một cái rồi tự dưng lại tắt .khi nhấn lại nó lại tít như vậy. vậy các Pro có ai biết pan gì chi dum mình với nha. với cả cho mình hỏi nếu mình đấu nó vào một Battery 12v nhưng AH lớn hơn thì có được không.
    Cảm ơn các pro nhiều
    Quote Quote

Like
    0

Xin Chi Giúp Về UPS

MÌnh có Một cái UPS power tree S600b bị hư Bettery mình mua cái Battery mới về thay nhưng khi lắp vô rổi nhấn nút nguồn nó chi nhá lên và kêu tít một cái rồi tự dưng lại tắt .khi nhấn lại nó lại tít như vậy. vậy các Pro có ai biết pan gì chi dum mình với nha. với cả cho mình hỏi nếu mình đấu nó vào một Battery 12v nhưng AH lớn hơn thì có được không.
    Cảm ơn các pro nhiều

Like
    0
    MÌnh có Một cái UPS power tree S600b xin cho biết các thông số kỹ thuật của máy . Đèn hiển thị và còi báo cho biết các chức năng gì ? Với cả cho mình hỏi nếu mình đấu nó vào một Battery 12v nhưng AH lớn hơn thì có được không.nếu được thì có cần cắt bỏ đường nạp trong máy , dùng nạp ngoài không ?
    Cảm ơn các pro nhiều

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi damhopckda View Post
    MÌnh có Một cái UPS power tree S600b xin cho biết các thông số kỹ thuật của máy . Đèn hiển thị và còi báo cho biết các chức năng gì ? Với cả cho mình hỏi nếu mình đấu nó vào một Battery 12v nhưng AH lớn hơn thì có được không.nếu được thì có cần cắt bỏ đường nạp trong máy , dùng nạp ngoài không ?
    Cảm ơn các pro nhiều
    nó có bộ sạc riêng của nó bạn cắt ra chi...Còn về còi báo sử dụng khi mất điện lưới còi sẽ kêu, tiếng kêu thưa khi bình còn đầy, có sẽ kêu liên tục khi bình sắp hết và hết kêu khi hệ thống bảo vệ tự động ngắt nguồn khi bình sắp hết.
    Đèn xanh khi có điện lưới, nó chuyển qua đèn đỏ khi điện lưới mất và lúc đó nó sử dụng nguồn từ bình accu.
    nếu gắn bình có AH lớn quá sợ bộ sạc của nó không đủ công suất sạc nên sạc lâu... có thể không đầy bình. Có đọc ở đâu đó nói là có thể gây hư hỏng luôn cái bộ sạc...
    Nếu nạp ngoài được thì vô tư, chỉ sợ quá cồng kềnh thôi.
    Đó là theo hiểu biết của em, thực hư thế nào nhờ các bác tư vấn tiếp.

Xin hết ạ.

Like
    0

Hấp dẫn đây ! ups power tree s600

Thui mua quách cái UPS mới đi cho rồi.Loại của Santak Tg500. Mình cũng có tim hiều về thằng này Tg500 và PT s600 thì kha năng lưu điện giống nhau như bạn nói thi bình nó là 12v7a Mình có dùng một con thấy ok bảo hành 03 năm tha hồ xài,cả nước có tới 24 tt bảo hành tại các thành phố, chỉ khi không thuộc 24 thành phố đó bạn mới phải đưa ra Đại Lý mà bạn mua thôi còn không thì bạn gọi điện bảo hành tận nhà,

Like
    0
    Cùng bài các sư huynh cho em hỏi trên thị trường dưới Hải Phòng tuị em dạo này có bán bộ lưu điên UPS này và nó có nhiều kích cỡ.Em muốn hỏi các sư huynh là em muốn sử dụng cái này thay máy phát điện.Nếu em muốn mua 1 chiêc về để lúc nào mất điên em dùng cái nay để vào may tính.Em làm bóng nên cần dùng liên tục máy tính để bàn tầm 7 tiếng liên tục.theo các sư huynh thì em nên dùng loại nào để đáp ứng được nhu cầu của em.ở dưới hp tụi em hiện có các bộ lưu điện công suất như sau.600VA , 1000VA , 1500VA , 2000VA , 3000VA , 4000VA , 6000VA , 10000VA.Do vừa rùi em thua tha nên không còn xiền.mong các sư huynh giúp đỡ mua cái nào em đủ dùng là được rùi.mà ở trê nghe thấy có bác nói bộ lưu điện này bảo hành 3 năm.sao dưới em bảo hành có 9 tháng thui à.

Like
    5
    @Cuong_k5b
    1. UPS nó chỉ là bộ lưu điện, nó chỉ lưu đc 1 lượng điện trong 1 khoảng thời gian ngắn, vì vậy bạn muốn dùng UPS để thay cho máy phát điện thì theo mình nghĩ là ko khả thi.
    2. Để chọn đc UPS hợp lý thì bạn có thể cho bít bạn đang dùng bao nhiêu cái máy tính ko ?
    Như ở nhà mình dùng 1 cái PC thì mình chỉ cần dùng UPS có công suất 500VA là đủ.

Like
    0
    hi
    bữa nay thì anh muốn lưu điện bao nhiêu thì đều có đáp ứng được hết nhưng nhu bạn gialam trên nói đúng đó nếu bạn thực sự có nhu cầu thì cũng có thể mua được với giá khoản 100 chai là vô tư dáp ứng yêu cầu của bạn rồi
    theo mình tính thỉ loại santak C3KS bình 24Ah
    cón bảo hành thì khởi lo khi muA các dòng lớn này thì bên đó người ta liên lạc bảo hành bảo trì tận nơi cho bạn luôn
    nhưng nói thật thi dùng như vậy hơi phí nên mua cái máy phát điện nhỏ hàng xịn của nhật khoảng 50- 60chai. với cái ups online santak c2k chạy trong khi cúp điện mà chưa kịp mua xăng hehe vậy thì giá khoảng 80 chai, và bạn cũng có thể dùng thêm nhiều thứ khác từ đèn , quạt, tivi... theo mình biết thì bảo hành chắc chắn là 3 năm không phải 09 tháng đâu bạn ơitheo mình biết thì tại Hải Phòng có trung tâm bảo hành của thằng này đấy gọi là hắn tới tận nhà bảo hành
    chúc bạn có một lụa chọn sáng suốt

Like
    0
    Vâng rất cảm ơn sự góp ý của mọi người.Em dùng có 1 chiếc máyt tính thui.Và em dùng màn LCD 17'' , không biết cái ups online 1500 VA thì em cho máy tính chay thông thì dược bao nhiêu tiếng.

Like
    0
    ai có UPS hỏng rùi cho em nhé ! em rất cần đến nó trong dịp này ! không phải buôn đồng nát đâu nha ! em là sv mà

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết