Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18
    Like
    0

Giấy phép ICP có cần thiết không?

Em đang làm trang binhdinhonline.com (Bình Định Online), mục tiêu là làm 1 chuyên trang tin tức tỉnh Bình Định, chạy trên domain .com chớ ứ thèm .com.vn, hoặc .vn

Các tin trên web em cọp nhặt từ nhiều nguồn khác nhau trên các site uy tín, có link nguồn rõ ràng

Em là cá nhân, làm chơi cống hiến cho quê hương, nhưng làm lâu dài không phải 2,3 tháng rồi dẹp

1. Vậy em có cần phải xin giấy phép ICP không?

2. Vì sao em không cần?

3. Nếu em không có, sau này công an túm em không?

4. Họ có chặn web của em không?

5. Bi giờ em ứ chơi ICP, 1 năm sau em thấy web bà con dô đông, em bán quảng cáo thì sao? khi đó em có cần ICP không?

Mong các anh em giúp đỡ, chớ em ghét ba cái giấy phép hành dân này lắm

Mờ chặn sao ko chặn mấy site x x x, đầu trị
    Quote Quote

Like
    0
    về vấn đè bạn hỏi mình xin trả lời như sau
    theo nđ 97 thì trang web của bạn thuộc loại hình trang thông tin điện tử tổng hợp. tên miền của bạn ".vn" hay ".com" đều phải xin cấp phép hoạt động của bọ văn hóa thông tin
    ngay lúc này nếu bộ văn hóa hỏi thăm tỷang web của bạn thì chắc chắn là bị phạt rùi.
    sao này bạn lại còn muốn làm trang quảng cáo nữa thì chắc chản là càng phải xin cấp phép
    hiên tại bạn là cá nhân thì ko thế xin cấp phép
    nếu bạn muốn xin cấp phép bạn phải lam thủ tục đăng ký kinh doanh(khi đó bạn là 1 tổ chức) thì mới xin cấp phép đc.
    như vậy bạn muốn lưu hành trang web như mục đích của bạn thì phải xin 2 loại hình cấp phép của bộ văn hóa thông tin là trang thông tin điện tử tổng hợp và trang quảng cáo.
    Sang tháng 12 bộ ra thông tư mới se quản lý chặt hơn các trang web lưu hành

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

mình xin nói thêm trang đưa tin của bạn các bài đăng phải đè rõ là coppy bài từ trang nào.nếu bạn làm như 1 trang bao chí tứ là tự viết bài và soạn bài là bị phạt rât nặng đấy. vi phạm bản quyền, luật báo chí.
    Được sửa bởi gdragon lúc 14:19 ngày 20-11-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    1

Ngạc nhiên

Quote Được gửi bởi gdragon View Post
    về vấn đè bạn hỏi mình xin trả lời như sau
    theo nđ 97 thì trang web của bạn thuộc loại hình trang thông tin điện tử tổng hợp. tên miền của bạn ".vn" hay ".com" đều phải xin cấp phép hoạt động của bọ văn hóa thông tin
    ngay lúc này nếu bộ văn hóa hỏi thăm tỷang web của bạn thì chắc chắn là bị phạt rùi.
    sao này bạn lại còn muốn làm trang quảng cáo nữa thì chắc chản là càng phải xin cấp phép
    hiên tại bạn là cá nhân thì ko thế xin cấp phép
    nếu bạn muốn xin cấp phép bạn phải lam thủ tục đăng ký kinh doanh(khi đó bạn là 1 tổ chức) thì mới xin cấp phép đc.
    như vậy bạn muốn lưu hành trang web như mục đích của bạn thì phải xin 2 loại hình cấp phép của bộ văn hóa thông tin là trang thông tin điện tử tổng hợp và trang quảng cáo.
    Sang tháng 12 bộ ra thông tư mới se quản lý chặt hơn các trang web lưu hành

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

mình xin nói thêm trang đưa tin của bạn các bài đăng phải đè rõ là coppy bài từ trang nào.nếu bạn làm như 1 trang bao chí tứ là tự viết bài và soạn bài là bị phạt rât nặng đấy. vi phạm bản quyền, luật báo chí.
    ặc hic, nguy hiểm đến thế luôn cơ à. thế thì bác kia mệt rồi

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Khoe Sắc View Post
    Em đang làm trang binhdinhonline.com (Bình Định Online), mục tiêu là làm 1 chuyên trang tin tức tỉnh Bình Định, chạy trên domain .com chớ ứ thèm .com.vn, hoặc .vn

Các tin trên web em cọp nhặt từ nhiều nguồn khác nhau trên các site uy tín, có link nguồn rõ ràng

Em là cá nhân, làm chơi cống hiến cho quê hương, nhưng làm lâu dài không phải 2,3 tháng rồi dẹp

1. Vậy em có cần phải xin giấy phép ICP không?

2. Vì sao em không cần?

3. Nếu em không có, sau này công an túm em không?

4. Họ có chặn web của em không?

5. Bi giờ em ứ chơi ICP, 1 năm sau em thấy web bà con dô đông, em bán quảng cáo thì sao? khi đó em có cần ICP không?

Mong các anh em giúp đỡ, chớ em ghét ba cái giấy phép hành dân này lắm

Sao binhdinhonline kô hoạt động nữa bác.
    Mình là admin binhdinh.info nè.
    Hôm bữa cũng đến Sở thông tin truyền thông hỏi thì nó trả lời thế này:

Qua kiểm tra ban đầu nội dung trang thông tin điện tử bạn thiết lập tại địa chỉ http://***.info, cho thấy đây là trang thông tin điện tử tổng hợp ...

Căn cứ khoản 1 Điều 21 Nghị định 97/2008/NĐ-CP ngày 28/8/2009 của Chính phủ quy định: Chỉ những tổ chức, doanh nghiệp được thành lập và hoạt động theo quy định của pháp luật tại Việt Nam, có đủ phương tiện kỹ thuật, nhân sự, chương trình quản lý phục vụ cho việc thiết lập, cung cấp và quản lý thông tin phù hợp với quy mô hoạt động… mới được cấp phép thiết lập trang thông tin điện tử tổng hợp.
    Vì vậy, theo quy định, bạn không được phép thiết lập trang thông tin điện tử tổng hợp như đã nêu trên.
    Trường hợp nếu bạn thiết lập trang thông tin điện tử cá nhân sử dụng các thông tin riêng của Ban Quản lý Khu kinh tế Bình Định để thông tin về hoạt động của Ban Quản lý KKT Nhơn Hội và các Khu Công nghiệp tỉnh Bình Định thì phải xin phép Ban Quản lý Khu kinh tế, theo Điều 6 của Nghị định nói trên.
    Như vậy nếu bạn là cá nhân muốn thiết lập website mà muốn xin phép là không khả thi hoặc chờ Nhà nước thay đổi chính sách thôi bạn

Like
    0
    Đúng roài chỉ các tổ chức mới dc cấp phép. nếu bạn muốn xin giấy phép hoạt động thì bạn phải thành lập doanh nghiệp. việc thành lập doanh nghiệp bây giwof đơn giản mà. sở thông tin truyền thông ko cấp phép dc cho bạn. khi bạnk làm hồ sơ gửi thì họ chỉ ra cho bạn cái công văn gửi cục quản lý phát thanh đề nghị cho bạn xin cấp phép thoai. ở trên cục mới ra giấy cho bạn

Like
    0
    Ủa vậy trang web cá nhân (nhóm, CLB) với mục đích học tập có cần đăng kí không vậy các bạn (trang của mình : http://binhduongitc.com/)

Like
    0
    Trang thông tin điện tử tổng hợp, mạng xã hội đều phải xin phép, không biết ddth.com có giấy phép chưa?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Khoe Sắc View Post
    Hay thế chặn làm j chứ Năn nỉ chặn http://lauxanh.us cái

Về câu hỏi của bác chủ thớt thì chắc là có cần thật nhưng site ở VN nhiều vô kể nên chưa thể nào kiểm hết đc cứ tự nhiên mà tung hoành. Bao h có ai sờ đến thì dky

Like
    0
    cái này giống như đi xe máy ấy, bình thường ko sao, nhưng có chú công an gọi lại thể nào cũng có lỗi )
    Tốt nhất làm cái giấy cho chắc ăn

Like
    0
    sắp tới thông tư mới ban hành. thay đổi cách quản lý và xử phạt về website. các bác cứ chuẩn bị tinh thần nộp phạt nếu chưa có giấy phép thiết lập trang thông tin điện tử và đăng ký mạng xã hội nhé.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết