Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 18 / 18
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi cuipap View Post
    Sao lại cho rằng khách hàng dùng vô tội vạ được nhỉ, gói cước U có thời hạn rõ ràng, đúng ra hết hạn thì nhà mạng phải có trách nhiệm ngắt mạng và thông báo, để khách hàng có quyền lựa chọn gói tiếp theo, đằng này tự động chuyển sang M0 mà ko có sự đồng ý của khách hàng, làm khách hàng mất tiền 1 cách bị động => nói hơi nặng nhưng mình nghĩ đây cũng là 1 hình thức lập lờ để trục lợi mà thôi.
    Khi bạn đăng ký GPRS, 3G thì mặc định là gói cước M0 rồi, khi hết hạn sử dụng của gói cước mà bạn đăng ký thì mặc định lại chuyển về M0, làm sao nhà mạng ngắt 3G của bạn được trừ phi bạn hết tiền trong TK, hoặc bạn đã hủy đăng ký 3G

Quote Được gửi bởi strawberryvn View Post
    Nói chung là củ chuối lắm. nhiều trường hợp gọi lên tổng đài nhờ hỗ trợ, hứa lên hứa xuống cuối cùng chẳng thấy gì.
    Nói chung thì cũng còn rất là củ chuối , nên cố gắng chọn giải pháp "sống chung với lũ", rút kinh nghiệm và hi vọng vào một ngày mai ... tươi sáng hơn
    Được sửa bởi voke lúc 09:34 ngày 18-06-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    2
    Xài 3G Viettel đi!
    Ban đầu mình cũng muốn mua của Vinaphone vì nó có gói cước không giới hạn nhưng khi nghe nói xài Vina có thể đăng ký 3G = tài khoản khuyến mãi thì em nghi quá! Xài Viettel cho lành!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi cuipap View Post
    Chuối 1:

Em đang cú thằng 3G vinafôn lắm rồi các bác ạ, đang dùng gói unlimit U7 ngon lành, ai dè lúc hết hạn em không chú ý, nó tự chuyển qua gói M0 tính theo lưu lượng 50đồng/10KB (tức là 5000đồng/1MB í ẹ), thế là 1 chúc sau là hết sạch cái sim, cáu thế chứ.

Đúng ra phải ngắt mạng để người ta đăng ký mới gói cước đúng ko các bác, đằng này nó auto chuyển qua gói M0.

Chuối 2:

Lần sau em rút kinh nghiệm, đặt phần mềm reminder còn khoảng 5 phút hết giờ là alert, ngừng dùng, đợi qua giờ rồi đăng ký lại. Nhưng chả bao giờ đăng ký lại được các bác ợ, tổng đài nó cứ trả lời "Quý khách đang dùng gói U7, hạn dùng đến ngày X/tháng Y lúc Z giờ/N phút", oái ăm là đã qua cái thời điểm đó rồi cơ mà, thậm chí đợi 1 tiếng sau đăng ký nó vẫn cứ báo thế cớ chứ. Đang nửa đêm mà bị thế ko bực sao được, dùng tiếp thì dính gói M0, đăng ký U mới thì cóc được, hzzzài vãi cho bác vinafon

Chuối 3:

Gọi lên tổng đài nhờ các em giúp đỡ, các em bảo là tổng đài xử lý chậm chưa kịp update tình trạng của thuê bao, vui lòng tháo pin lắp vào thử lại...
    Mịa, tớ cũng dùng 3G của vina, gói U7, sim khuyễn mãi. Hết hạn 7 ngày cũng bị toi 2 cái SIM ( mỗi cái sim còn hơn 100k trong tk khuyễn mãi)do nó tự động chuyển sang gói M0.

Like
    34
    Tốt nhất là mua cái sim 100k tài khoản 280k ấy rồi nạp thêm cái thẻ 10k nhân đôi là 20k đủ 300k đăng ký gói U30 luôn!
    Webtretho - Cộng Đồng Phụ Nữ Lớn Nhất Việt Nam

Like
    0
    Bực quá thì mua 2 sim đi, hoán đổi khi gặp vấn đề đó!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi AkuVn View Post
    Tốt nhất là mua cái sim 100k tài khoản 280k ấy rồi nạp thêm cái thẻ 10k nhân đôi là 20k đủ 300k đăng ký gói U30 luôn!
    Làm như bác này thì khỏi lo gì cả nè , chỉ cần 120k là có thể sài Net vô tư rồi, Còn bác nào sài vô chừng thì nên sài lưu lượng vẫn tốt hơn khi bữa nào cần thiết thì đăng ký U1 sài cũng được. còn bác nào sài tiết kiệm đăng ký U7 thì cẩn thận khi dùng hoặc mua 2 sim cùng lúc như bác kooltech thì các bác sẽ yên tâm khỏi sợ gì cả .Có thể trong quá trình triển khai hệ thống phần mềm còn sai sót hoặc quá trình load dữ liệu còn chậm nên đôi khi gói cước hết hạn mà hệ thống chưa cập nhập kịp nên bạn không thể đăng ký lại gói mới.

Like
    0
    Cập nhật tí nè mấy bác, Vina dạo này mới thay đổi có thêm các loại tk KM1, KM2 gì đó nữa, các em tổng đài bảo các loại KMx này ko dùng cho 3G...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi AkuVn View Post
    Bác đi làm kinh tế đi

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết