Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18
    Like
    0

Tệ thật ! 3G Vinafone chuối thật hay giờ vờ ?!

Chuối 1:

Em đang cú thằng 3G vinafôn lắm rồi các bác ạ, đang dùng gói unlimit U7 ngon lành, ai dè lúc hết hạn em không chú ý, nó tự chuyển qua gói M0 tính theo lưu lượng 50đồng/10KB (tức là 5000đồng/1MB í ẹ), thế là 1 chúc sau là hết sạch cái sim, cáu thế chứ.

Đúng ra phải ngắt mạng để người ta đăng ký mới gói cước đúng ko các bác, đằng này nó auto chuyển qua gói M0.

Chuối 2:

Lần sau em rút kinh nghiệm, đặt phần mềm reminder còn khoảng 5 phút hết giờ là alert, ngừng dùng, đợi qua giờ rồi đăng ký lại. Nhưng chả bao giờ đăng ký lại được các bác ợ, tổng đài nó cứ trả lời "Quý khách đang dùng gói U7, hạn dùng đến ngày X/tháng Y lúc Z giờ/N phút", oái ăm là đã qua cái thời điểm đó rồi cơ mà, thậm chí đợi 1 tiếng sau đăng ký nó vẫn cứ báo thế cớ chứ. Đang nửa đêm mà bị thế ko bực sao được, dùng tiếp thì dính gói M0, đăng ký U mới thì cóc được, hzzzài vãi cho bác vinafon

Chuối 3:

Gọi lên tổng đài nhờ các em giúp đỡ, các em bảo là tổng đài xử lý chậm chưa kịp update tình trạng của thuê bao, vui lòng tháo pin lắp vào thử lại...

Cũng ráng tháo pin ra biết đâu ăn may, lắp vào nhắn cũng y cũ, gọi lên gặp em khác, điệp khúc "vui lòng tháo pin thử lại" tiếp tục... thua các em luôn.

Em đang ngờ rằng hai quả chuối 1 và 2 nói trên là do các bác í setup trên tổng như thế để chơi khách hàng chăng

Xin các bác cho ý kiến ạ !
    Quote Quote

Like
    0
    Vina là mạng củ chuối nhất mà tôi biết:làm ăn thì chậm chạp,thường xuyên lỗi mạng,nhân viên thì ngu ngốc...

Like
    0
    lúc mới đầu con ngắt kết nối mạng và thông báo hết hạn sử dụng gói cước. bây giờ chơi kiểu tụ động chuyển về gói M0 để moc túi khách hang đây mà, ai ko để ý là mất tiền oan.

Like
    58
    Ăn thua gì, nó SMS về báo hết hạn gói U7, thế là đăng ký U7 mới, nó báo sự cố ko đăng ký được. Cứ vậy sau một hồi lướt web, chứ không down, đi mất hơn 100k, may mà có tiền khuyến mãi.
    Mình bị vậy 2 lần rồi, cứ đang ký mới bằng tiền KM là báo lỗi kô đăng ký được.

Like
    0
    Tôi cũng bị nhưng một lúc là đăng ký lại được. Được cái dùng không giới hạn còn gì nữa.

Like
    0
    Vấn đề ở chỗ hiện nay chỉ có Vina là con gói cước unlimit mới chết.
    Phần mềm quản lý http[://]www[.]e-biz[.com][.vn]

Like
    0
    hài vãi vài hôm nữa vina nó mà nghỉ luôn vụ unlimit thì chắc anh em phí quả usb ấy nhỉ

em nghĩ ko ra 3g mobilefone ko muốn cạnh tranh với vina hay sao ấy chứ thấy gói cước của mobi mà ói máu, chả có gói nào unlimit cả pó chim thật hay là 2 bác ấy thỏa thuận với nhau chiến lược thế nhỉ, dồn hết khách 3g về vina à
    Được sửa bởi cuipap lúc 00:30 ngày 18-06-2010

Like
    0
    Quote Được gửi bởi cuipap View Post
    Chuối 1:

Em đang cú thằng 3G vinafôn lắm rồi các bác ạ, đang dùng gói unlimit U7 ngon lành, ai dè lúc hết hạn em không chú ý, nó tự chuyển qua gói M0 tính theo lưu lượng 50đồng/10KB (tức là 5000đồng/1MB í ẹ), thế là 1 chúc sau là hết sạch cái sim, cáu thế chứ.

Đúng ra phải ngắt mạng để người ta đăng ký mới gói cước đúng ko các bác, đằng này nó auto chuyển qua gói M0.

Chuối 2:

Lần sau em rút kinh nghiệm, đặt phần mềm reminder còn khoảng 5 phút hết giờ là alert, ngừng dùng, đợi qua giờ rồi đăng ký lại. Nhưng chả bao giờ đăng ký lại được các bác ợ, tổng đài nó cứ trả lời "Quý khách đang dùng gói U7, hạn dùng đến ngày X/tháng Y lúc Z giờ/N phút", oái ăm là đã qua cái thời điểm đó rồi cơ mà, thậm chí đợi 1 tiếng sau đăng ký nó vẫn cứ báo thế cớ chứ. Đang nửa đêm mà bị thế ko bực sao được, dùng tiếp thì dính gói M0, đăng ký U mới thì cóc được, hzzzài vãi cho bác vinafon

Chuối 3:

Gọi lên tổng đài nhờ các em giúp đỡ, các em bảo là tổng đài xử lý chậm chưa kịp update tình trạng của thuê bao, vui lòng tháo pin lắp vào thử lại...

Cũng ráng tháo pin ra biết đâu ăn may, lắp vào nhắn cũng y cũ, gọi lên gặp em khác, điệp khúc "vui lòng tháo pin thử lại" tiếp tục... thua các em luôn.

Em đang ngờ rằng hai quả chuối 1 và 2 nói trên là do các bác í setup trên tổng như thế để chơi khách hàng chăng

Xin các bác cho ý kiến ạ !
    TH1 : cái này đúng mà bạn, mặc định khi bạn đã kích hoạt GPRS (3G) thì nếu bạn ko đăng ký gói cước cụ thể, nó sẽ gói mặc định, mạng nào cũng vậy thôi, ko riêng gì vinaphone, trách là bạn ko để ý dùng vô tội vạ khi hạn sử dụng gói cước đăng ký đã hết. Cái này mình cũng từng bị rồi, cũng ức chế lắm nhưng nghĩ lại vinaphone cũng ko sai...
    TH2 : Hạn sử dụng thường là qua ngày hôm sau (sau 0h) đấy bạn, khi bạn đang dùng gói cũ chưa hết hạn mà nhắn tin đăng ký gói mới thì ko được rồi, nó cũng thông báo rồi còn gì.
    TH3 : Mấy cái này gọi lên tổng đài chỉ tổ tốn thời gian thôi, cũng chỉ nhận được hướng dẫn, giải đáp chung chung... nên nếu xài tốt nhất là để ý hạn sử dụng rồi đăng ký gói cước cho kịp thời là ok.

3G của Vinaphone tốt đấy, ở TP.HCM chất lượng rất ổn định, lại ko giới hạn dung lượng nữa nên xài cũng thoải mái. Nếu bạn dùng của Mobifone thì có lẽ sẽ điên tiết hơn thế này nhiều về cái khoảng chập chời "gate way time out" và kiểu tính cước loại xạ...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi voke View Post
    TH1 : ...trách là bạn ko để ý dùng vô tội vạ khi hạn sử dụng gói cước đăng ký đã hết...
    Sao lại cho rằng khách hàng dùng vô tội vạ được nhỉ, gói cước U có thời hạn rõ ràng, đúng ra hết hạn thì nhà mạng phải có trách nhiệm ngắt mạng và thông báo, để khách hàng có quyền lựa chọn gói tiếp theo, đằng này tự động chuyển sang M0 mà ko có sự đồng ý của khách hàng, làm khách hàng mất tiền 1 cách bị động => nói hơi nặng nhưng mình nghĩ đây cũng là 1 hình thức lập lờ để trục lợi mà thôi.

Quote Được gửi bởi voke View Post
    TH2 : Hạn sử dụng thường là qua ngày hôm sau (sau 0h) đấy bạn, khi bạn đang dùng gói cũ chưa hết hạn mà nhắn tin đăng ký gói mới thì ko được rồi, nó cũng thông báo rồi còn gì.
    với TH2 này, gói U1 cũng bị tình trạng y như vậy, vừa hết hạn là không đăng kí lại được, mà thời hạn U1 có ghi rõ là 24 tiếng kể từ thời điểm đăng ký chứ ko có qua ngày gì cả nha

Like
    0
    Nói chung là củ chuối lắm. nhiều trường hợp gọi lên tổng đài nhờ hỗ trợ, hứa lên hứa xuống cuối cùng chẳng thấy gì.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết