View Poll Results: Trường đại học nào đào tạo công nghệ thông tin tốt nhất?

Voters
290. You may not vote on this poll
  • BKHN

48 16.55%
  • BK TPHCM

22 7.59%
  • ĐH Công nghệ - ĐH QGHN

56 19.31%
  • ĐH CNTT - ĐH QGTPHCM

37 12.76%
  • ĐH KHTN HN

5 1.72%
  • ĐH KHTN TPHCM

35 12.07%
  • Học viện Bưu chính viễn thông

11 3.79%
  • ĐH FPT

41 14.14%
  • Khác

35 12.07%
Trang 1 / 19 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 183
    Like
    1

Trường đại học nào đào tạo công nghệ thông tin tốt nhất?

Em chuẩn bị thi đại học vào năm tới
    Em đang định thi vào CNTT , nhưng ko biết trường nào dạy tốt để học
    Đây là 1 vài trường nổi tiếng nhất:
    1. BKHN
    2. BKTPHCM
    3. ĐH Công nghệ - ĐHQGHN
    4. Đại học CNTT - ĐHQGTPHCM
    5. Đại học KHTNHN
    6. Đại học KHTNTPHCM
    7. Học viện BCVT
    8. Đại học FPT.
    Trong những trường trên, theo anh (chị), trường nào tốt nhất?
    Em mong các anh(chị) giúp đỡ nhiều.
    Cảm ơn mọi người trước
    Quote Quote

Like
    0
    Theo mình nghĩ nếu bạn đủ giàu thì RMIT là tốt nhất ở VN. Còn nếu chọn những trường trong list của bạn thì mình nghĩ có lẽ là KHTN tphcm, BK hoặc FPT. Ngòai ra còn có ĐH quốc tế ĐHQGTPHCM, mình nghe nói trường này cũng tốt.
    Mình thấy bạn ko nên vào ĐH CNTT ĐHQGTPHCM vì trường này vừa mới khởi công xây dựng cách đây khỏang 1.5 tháng, dự kiến khỏang năm 2013 sẽ hòan thành, lúc đó bạn gần ra trường rùi. Hiện giờ trường đó còn đang học tạm ở trung tâm quốc phòng cũ, cơ sở vật chất thì tồi tàn, ngồi học thì muỗi cắn gãi mỏi tay lun. Mình từng học ở đó khỏang 1 HK sau đó bỏ wa RMIT lun ^^. Đó là những gì mình biết từ kinh nghiệm thực tế khi học trường đó nên thực lòng khuyên bạn đừng vào.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi abcd100 View Post
    Theo mình nghĩ nếu bạn đủ giàu thì RMIT là tốt nhất ở VN. Còn nếu chọn những trường trong list của bạn thì mình nghĩ có lẽ là KHTN tphcm, BK hoặc FPT. Ngòai ra còn có ĐH quốc tế ĐHQGTPHCM, mình nghe nói trường này cũng tốt.
    Mình thấy bạn ko nên vào ĐH CNTT ĐHQGTPHCM vì trường này vừa mới khởi công xây dựng cách đây khỏang 1.5 tháng, dự kiến khỏang năm 2013 sẽ hòan thành, lúc đó bạn gần ra trường rùi. Hiện giờ trường đó còn đang học tạm ở trung tâm quốc phòng cũ, cơ sở vật chất thì tồi tàn, ngồi học thì muỗi cắn gãi mỏi tay lun. Mình từng học ở đó khỏang 1 HK sau đó bỏ wa RMIT lun ^^. Đó là những gì mình biết từ kinh nghiệm thực tế khi học trường đó nên thực lòng khuyên bạn đừng vào.
    Bạn nói thật là thiển cận. Nếu trường RMIT tốt như vậy, mà chỉ cần nộp tiền là vào, thế thì sinh viên trường đó giỏi hết sao ? Bạn thử nhìn vào thực tế mà xem, những người thành công ở CNTT đâu nhất thiết phải chọn trường ĐH tốt ? Thậm chí họ còn rời bỏ những trường ĐH danh tiếng bậc nhất... Còn ở VN mình, bạn có thấy những nhân vật sừng sỏ thường đi ra từ những lò như BK-HN, ĐHQG-HN ? Khi đến với CNTT thì đừng nên đặt nặng về vấn đề vật chất. Bạn đã học đc hết kiến thức trường bạn dạy chưa mà đã chê vậy. Hóa ra trước đó bạn đã nhìn nhầm trường ? hay bạn ko theo kịp để bị trục xuất ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi noel_trang View Post
    1. BKHN
    2. BKTPHCM
    3. ĐH Công nghệ - ĐHQGHN
    5. Đại học KHTNHN
    6. Đại học KHTNTPHCM
    7. Học viện BCVT
    8. Đại học FPT.
    Cảm ơn mọi người trước
    Mọi ng vẫn nói là nên chọn nghành chứ đừng chọn trường. Nếu e đã phải lòng với CNTT và quyết chinh phục thì trước hết xem khả năng của mình tới đâu đã. Rồi xem e muốn học j ở CNTT, vì CNTT là linh vực rất rộng lớn. Sau đó e nên vào web của từng trường tham khảo xem tr đó đào tạo những chuyên ngành j, môn học như nào, chế độ ưu tiên, cơ hội du học, học bổng.... Sau đó hãy chọn trường. E đừng hỏi mọi ng tr nào là tốt nhất, vì nếu ai đó học tốt ở trường nào đó thì họ sẽ khen tr đó tốt, còn ai đó học kém vì lý do j đó (lười chẳng hạn) có thể họ sẽ bảo tr đó ko tốt.
    Được sửa bởi vunhex lúc 21:23 ngày 17-06-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Google là một nơi lý tưởng để học

Like
    0
    RMIT có gì mà anh em tung hô thế. Em nói các bác bỏ qua cho, RMIT đc cái thế mạnh ngoại ngữ chứ chất lượng SV RMIT ra trường đi làm CNTT thì cũng nhàng nhàng thôi

Like
    0

Học lực của bạn phù hợp với Trường nào !?

Quote Được gửi bởi noel_trang View Post
    1. BKHN
    2. BKTPHCM
    3. ĐH Công nghệ - ĐHQGHN
    5. Đại học KHTNHN
    6. Đại học KHTNTPHCM
    7. Học viện BCVT
    8. Đại học FPT.
    Cảm ơn mọi người trước
    Theo tôi bạn nên hỏi, năng lực của bạn phù hợp với trường nào ? Còn để gợi ý thêm cho bạn thì chỉ có Trường " doanh nghiệp" là nơi đào tạo tốt tất hiện nay.

Phần lớn doanh nghiệp vừa và lớn hiện nay ít tuyển SV mới ra trường, họ đợi các công ty nhỏ đào tạo lại chừng 1 hay 2 năm sau đó họ mới nhận vô làm.

Một vài gợi ý

7. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    23
    không thể nói dùng từ tốt nhất được . Không có khái niệm nhất trong giáo dục

Like
    0
    Nếu ở HN, thì HV Bưu Chính loại , mình có mấy ông bạn cấp 3 khá là hàng khủng, nhưng vào trường đó h thành... vô tích sự rồi =)). Cũng thêm vài đồng nghiệp từ đó ra, kêu đào tạo chán thôi zồi . Mà thực ra bên đó mạnh nhất là Điện tử viễn thông mà.

Ở HN 2 thằng này là khủng: ĐH Bách Khoa và ĐH Công Nghệ. Đào tạo chuẩn hơn cộng thêm môi trường thuận lợi SV toàn những thằng "sát thủ đầu có mủ" =)).

changngocvtc Guest
    Đi hỏi ông Edison thử coi hồi đó ổng học trường nào? Quan trọng là ý thức học tập của mình thôi. Tui học Infoworld nè, có ông nào cử nhân đại học ra đây solo đi.

Like
    0
    Tóm lại học ngành gì cũng vậy, quan trọng là phải tự thân vận động. Môi trường chỉ là một phần góp phần vào việc giúp chúng ta học tốt thôi.
    Học CNTT là một ngành kỹ thuật, mà ngành kỹ thuật thì khó rùi. Chính vì vậy, việc tự học là chính mới có thể giúp ta học tốt được. Giảng viên chỉ đóng vai trò người hướng dẫn và thời lượng học trên lớp không đủ để ta thẩm thấu được bài giảng đâu nên quan trọng là dù trường nào cũng phải phấn đấu mới mong học tốt và giỏi được.

Trang 1 / 19 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết