Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 25
    Like
    0

Cần chú ý ! Hướng dẫn Remote Admin đã có rồi đây!

Cài đặt:

Cài đặt máy Viewer (là máy của bạn): Chạy file radmin21.exe để cài đặt.
    Chọn Next đánh vào ô I agree…, chọn Next, rồi lại Next, đến đây hãy đặt đường dẫn nào bạn thích cho chương trình, sau đó chọn Start.
    Chương trình sẽ hỏi bạn có cài Radmin Server as system service. Bạn bỏ dấu chọn ở mục này nhé. Chọn Next. Khởi động máy lại, thế là xong.

Cài đặt máy Server (là máy bạn muốn điều khiển):
    Vẫn làm như trên nhưng đến lúc chọn đường dẫn bạn nên chọn đường dẫn nào bí hiểm một chút để người sử dụng máy đó khó phát hiện. Và khi chương trình hỏi bạn có cài Radmin Server as system service không bạn chọn có nhé. Password thì bạn đặt theo ý mình (phải 8 ký tự trở lên).
    Sau khi khởi động máy bạn sẽ thấy icon Radmin nằm ở System Tray. Như thế thì người dùng máy đó sẽ phát hiện bạn phải hide nó đi. Cách hide như sau: vào Start\Programs\Remote Administrator v2.1. Chọn Settings for Remote Administrator server. Chọn mục option, ở phần tray icon đánh dấu chọn vào hide tray icon. Bạn cũng nên xóa luôn folder Start\Programs\Remote Administrator v2.1 để người dùng không biết. Thế là xong phần cài đặt rồi nhé.

Phần hướng dẫn config:

Bây giờ về lại máy của bạn mở chương trìng Remote Administrator Viewer lên. Chọn Conection\New… Trong ô name of entry bạn đặt tên cho máy Server bạn muốn xem ví dụ như tên người sử dụng máy đó chẳng hạn. Ở phần IP address or DNS name, bạn đánh IP của máy đó vào hoặc đánh tên máy cũng được. Xong chọn ok.
    Bây giờ trên cửa sổ chính của chương trình đã xuất hiện biểu tượng máy bạn muốn điều khiển. Hãy nhấn chuột phải vào nó chọn properties, chọn qua phần Remote control/View ở đây bạn hãy chọn chế độ hiển thị cho chương trình, nên nhớ càng đẹp thì càng chạm đấy nhé. Sau khi chọn xong nhấn OK.
    Bây giờ đã đến lúc “QUẬY”. Bạn chọn chuột phải vào biểu tượng máy muốn quậy. Sẽ có những mục sau đây hiện ra:
    Full control: khống chế máy tính đó hoàn toàn.
    View only : chỉ xem máy đó đang làm gì.
    Telnet : telnet vào máy đó.
    File transfer: trao đổi file.
    Shutdown : tắt máy tính ấy.
    Bạn hãy chọn mục nào mình thích để quậy. Nó sẽ hỏi password bạn hãy đánh password mà lúc nãy bạn đánh khi cài máy Server đó.

Người sử dụng sẽ thế nào khi con chuột kể cả bàn phím của họ đều không tuân lệnh của họ nữa. Khởi động à chương trình Radmin tự động chạy mà người dùng không hề biết.
    hì hì hì ác wá hả!

Code của chương trình: 08US9A95I+lKa9nbOLXqv0V8xqdDvKGcNcTpN2wV11iSqOCVuA 6A5KKZRHc5GVMIybWomK6rNwoj8mYy8LXRFi23
    Được sửa bởi tvhuy83 lúc 17:36 ngày 12-04-2004
    Quote Quote

Like
    0
    Làm như ông tui cũng đã làm được rùi nhưng chi r được trong LAN thui.
    Ông có điều khiển được bằng RA các máy trên Internet không? Tất nhiên là máy họ đã cài RA rồi? Biết IP của họ mà không làm sao điều khiển được?

Like
    0

Buồn quá đi !

Chienchien à mình đã nói là chương trình này chỉ dùng cho Lan thôi. Muốn dùng cho Internet thì dùng PC Anywhere đi.

Like
    0
    Theo mình phần mềm này hay đấy , Bạn có thể post chương trình này lên đây cho ai cần thì download về cài thử đi . cảm ơn nhiều nhé.

Like
    0

Like
    0
    Bạn có thể tìm thấy phần mềm này trong soft CM 3 đó

Like
    0

administrator remote la mot truong trinh hay do chu

truong trinh dieu khien may tinh quyen administrator ha cung la mot trong nhung truong trinh hay do nha ! minh tuong nhieu nguoi biet roi

Like
    0
    trong he thong mang do mình muốn biết làm sao ma người ta đang vao máy minh để mình ngăn chặn có truơng trình nào hay vvề vấn đền này không ?!có cách nào chat truc tiếp trong phong máy tính cài mang Lan không không sài bằng winpop trong windown vi nhu vay phai mời người ta vao trong do nưa ! someone hepl me with -thanks-

Like
    0
    xin cac ban huong dan ve PCany where nha khi mang minh ADSL tat ca cac may deu qua router roi di ra internet cam on lam , va router cua minh ko ho tro telnet

Like
    0
    Thế Remote Anything có xài được qua Internet không?

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết