Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

laptop đang dùng bị treo, bật ko lên nữa

máy tính mình đang dùng thì bị đứng màn hình . mình thoát máy ra thì thấy màn hình ko lên nửa chỉ thấy đèn báo sáng lên và quạt giò chạy thôi .vậy có phải cháy main ko vây? bày mình các triệu chứng cháy main với .có người nói với minh cháy card màn hình có phải ko ?
    Được sửa bởi emperor666 lúc 07:54 ngày 30-05-2010
    Quote Quote

Like
    168
    Đang dùng chuyện gì ? Có thể nóng quá hy vọng là chưa bị cháy card màn hình. Liệu sức máy mà chơi vì bắt máy làm quá thì tốn tiền thuốc thôi.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi condenho View Post
    máy tính mình đang dùng thì bị đứng màn hình . mình thoát máy ra thì thấy màn hình ko lên nửa chỉ thấy đèn báo sáng lên và quạt giò chạy thôi .vậy có phải cháy main ko vây? bày mình các triệu chứng cháy main với .có người nói với minh cháy card màn hình có phải ko ?
    chào bạn , hiện tượng như của bạn theo mình đoán bạn sài chip vga rời đúng ko ? hiện tượng này thường sảy ra với dòng vga rời hoặc dòng chíp NV IDIA , lỗi này là do main rồi bạn ,( bạn cho model cụ thể thì anh em mới tuư vấn chính xác được ) kiếm chỗ nào uy tín kiểm tra đi bạn .

Like
    0
    chào bạn , hiện tượng như của bạn theo mình đoán bạn sài chip vga rời đúng ko ? hiện tượng này thường sảy ra với dòng vga rời hoặc dòng chíp NV IDIA , lỗi này là do main rồi bạn ,( bạn cho model cụ thể thì anh em mới tuư vấn chính xác được ) kiếm chỗ nào uy tín kiểm tra đi bạn .

máy mình là loại evo N610c model J07M040.00 mình củng ko rỏ lắm về nó đang dùng chip j cả mà máy mình củng là loại may đời củ rồi mình củng đem di nhiều của hàng rồi mà củng ko xác định được là cháy j cả

Like
    0
    Trời, giống máy em. E xài Dell 1340, VGA rời, nhiều khi máy bị treo cứng dù ko dùng ứng dụng j, khởi động 5 6 lần mới dùng được (. Ko hiểu là do ổ cứng hay VGA đây? Em đưa ra chỗ em mua bảo hành mà vẫn chưa khắc phục được lỗi này huhu

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết