Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    1

Không boot được từ các ổ đĩa

Công ty em có con laptop IBM Lenovo E43 mới mua không vào đc Win. Em dùng đĩa Hirent(Cd và cả Usb boot) để vào lấy data Destop để ghost or cài lại Win nhưng nó không nhận đc mặc đù đĩa và Usb đều tốt(boot được trên các máy khác, và cách để boot bằng 2 cái đó ko bàn ở đây)
    Em đã lấy HDD ra và ghost vào đó bản Win của nó thì nó vẫn ko nhận(ổ cứng ok, format lại hết ok)

Theo anh em nó bị lỗi gì.

Lúc mới bị, sau khi thử mọi cách ko xong(máy mới mua mà) không dám mở HDD ra vì sợ mất tem bảo hành(đem lên Phong Vũ nhờ cài lại Win và lấy dữ liệu Desktop thì nó phán cho 1 câu là giờ sẽ cài lại Win và sẽ mất hết data mọi ổ, làm nhân viên cty mình hết hồn(data rất quan trọng), đem về đưa em làm liều khỏi tem gì hết, mở ra gắn vào HDD box thì lấy data ok, không biết trên PV làm ăn ntn)

Sau khi lấy data Format, ghost bản ghost của máy E43, thì đem gắn lại thì nó vẫn ko lên mặc dù trong Bios nhận ổ cứng ok và FisrtBoot

Pó tay và đem lên Icare vì nghĩ đã mất tem và chịu mất tiền(vì bảo hành nó nói tới 7 ngày(nhiều công việc ko chờ đc)). Đem lên thì nó quậy 1 hồi rồi nói máy anh còn bảo hành thì đem lên bảo hành đi cho đỡ tốn tiền(không biết có phải chê tiền không nhỉ hay nói khéo ko biết(nhân viên cty mình đem lên về nói lại) (thất vong quá, vì trước mình cũng học ở đây))
    Giờ đang đem lên PV lại, ko biết số phận nó ntn

Anh em nào đoán bệnh giùm em cái!
    Hiiland.com
    Quote Quote

Like
    2
    ca này khó đẻ rồi! Bệnh này mình cũng chưa từng gặp phải trực tiếp ngồi trên máy thì mới có thể biết được. Sorry vì ko giúp gì đc.

Like
    0
    có khi là một lỗi vô cừng ngớ ngẩn nhỏ nhoi sau khi format và chia lại pratition. hoặc cũng có thể là lỗi liên quan nhiều thứ. giá có thêm mấy cái hình và chi tiết hơn về bệnh chứ đừng chi tiết về chế độ bảo hành của Icare và PV thì tốt hơn

Like
    0
    đã mở máy rồi thì bạn có cách để thử mà.
    mình cũng không đoán ra bệnh của nó nhưng bạn có thể thử.
    thứ nhất:bạn mang cái ở cứng đó test kỹ xem. có thể bạn ghost win lên ổ đó rồi cắm vào máy khác boot win từ ổ đó xem có đc ko?
    thứ hai:bạn cũng có thể mượn hoặc kiếm một cái ở khác ghost win thường lên (dùng bản tự nhận mọi driver nhé)và chạy thử xem là lỗi tại máy hay là lỗi tại ổ cứng.
    dòng IBM là dòng máy rất tốt đồng nghĩa với việc rất khó sửa vì phần cứng của nó không hỗ trợ nhiều. có rất nhiều dòng laptop bảo mật ổ cứng rất tốt, có thể bạn ghost lên nó không nhận.
    chúc bạn thành công!

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết