Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ các ứng dụng và mọi hình ảnh trên máy tính của em bỗng nhiên to hơn.

trước mình có cài đặt Iminent- một ứng dụng dành cho Yahoo để có thêm hiều biểu tượng cảm xúc và hình ảnh đẹp.Mình không muốn dùng nên gỡ bỏ, nhưng sau khi reset lại máy xong thì các hình ảnh ở trên máy tính lớn hơn bình thường.Mình đã thử vào Start/control panel/ dislay/setting nhưng phần screen solution vẫn để ở mức 1028 by 768 pixels, mình thử giảm color quality xuống còn 16 bit nhưng cũng không được.Vậy là đành bó tay.
    nhưng không hiểu sao khi tắt máy thì chữ " stand by" lại bị mờ đi
    không biết máy tính nhà mình có vấn đề gì?
    mọi người giúp mình với. thanks!
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nga94 View Post
    ...nhưng không hiểu sao khi tắt máy thì chữ " stand by" lại bị mờ đi, không biết máy tính nhà mình có vấn đề gì? mọi người giúp mình với. thanks!
    Những gì bạn kể cho thấy bạn chưa cài driver cho card hình

Like
    0
    Không khéo gỡ không hết, vẫn còn sót file, file chiếm quyền kiểm soát gây ra tình trạng đó. Hoặc bản thân nó có chứa Virut, khi cài ra là virut phân tán rồi. Gỡ bỏ chỉ là gỡ bỏ phần mềm đã cài, Virut còn nguyên, khống chế máy. Hoặc bản thân phần mềm đó khống chế máy tính, không can thiệp được từ người dùng. Yahoo và các biểu tượng mặt cười, hình minh họa là dễ dính Virut nhất.
    - Cách đơn giản và đỡ nhức đầu nhất là Ghost lại. Lần sau không cài như vậy nữa. Ngày trước tôi cũng cài 1 số phần mềm tiện ích của Yahoo và cũng bị như vậy.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Có thể lấy phần mềm diệt Virut xem sao. Kaspersky chẳng hạn. Không được nữa hãy Ghost lại máy vậy.
    Được sửa bởi TOISETROLAI200 lúc 17:52 ngày 30-05-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    cảm ơn các bạn nhưng mình không biết ghost lại máy là làm thế nào vậy? mình mở ổ E/set up thì cũng có thấy " ghost.exe" . Không biết có phải ghost lại máy là cứ mở cái đấy ra hả bạn?
    cảm ơn bạn nhiều

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

à cho mình hỏi thêm là "chưa cài driver cho card hình" có nghĩa là làm gì vậy ??? :-?
    Được sửa bởi nga94 lúc 14:58 ngày 01-06-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    uhm đúng là máy bạn dính virus rồi đó.
    Bạn dùng đĩa Hiren boot mà ghost lại máy.
    Cho đĩa boot vào ổ -> chọn boot từ CD-ROM -> chọn 2. Norton Ghost -> 8.Normal -> Local -> Partition -> From Partition -> Dẫn đến nơi có chứa File GHOST.EXE và chọn nó -> chọn ổ muốn cài win ( ổ C:\) ->yes. Đợi nó bung ghost xong rùi reboot lại máy. Xong. Căn bạn là zậy nha bạn ^^

Like
    0
    Chắc gì bác Nga94 đã có file ghost mà bung nó ra chứ.Bác còn chưa biết ghost nữa là!Ra tiệm bảo người ta cài lại máy cho bác ah,không thì nhờ bạn bè nó cài lại cho(đỡ tốn tiền,chỉ mất tiền cafe thui!).

Like
    2
    Quote Được gửi bởi popochacha20 View Post
    uhm đúng là máy bạn dính virus rồi đó.
    Bạn dùng đĩa Hiren boot mà ghost lại máy.
    Cho đĩa boot vào ổ -> chọn boot từ CD-ROM -> chọn 2. Norton Ghost -> 8.Normal -> Local -> Partition -> From Partition -> Dẫn đến nơi có chứa File GHOST.EXE và chọn nó -> chọn ổ muốn cài win ( ổ C:\) ->yes. Đợi nó bung ghost xong rùi reboot lại máy. Xong. Căn bạn là zậy nha bạn ^^
    Bạn hướng dẫn vậy sao người ta làm được. Bạn sẽ không bao giờ thấy file ghost.exe tại vì chương trình ghost ko nhìn thấy đuôi .exe. Thông thường thì chtrình ghost sẽ nhìn thấy file có đuôi là .GHO . Cho nên bạn muốn ghost lại thì trước hết xem ở ổ D hoặc E có file nào đuôi là .GHO ko. Nếu có thì tiến hành theo popochacha hướng dẫn nhưng đến bước Dẫn đến nơi có chưa file .gho. Nếu chưa có thì bạn có thể xin từ bạn bè hoặc đi mua 1 chiếc đĩa nào có file ghost cho các main. Còn theo cách tốt nhất là bạn nên cài lại win rồi tạo 1 file ghost cho máy của bạn là chuẩn nhất. Chúc bạn thành công

Like
    0
    cám ơn mọi người. buồn thế kiểu gì cũng mất tiền

Like
    0
    cám ơn mọi người. buồn thế kiểu gì cũng mất tiền
    à cho mình hỏi thêm là "chưa cài driver cho card hình" có nghĩa là làm gì vậy ???
    Bạn dùng máy bàn hay lap?
    Khi bạn tháo gỡ trình Iminen, quá trình tháo gỡ đã xảy ra lỗi (có thể nó hỏi cái gì đó và bạn chưa kịp hiểu đã yes đại). Vì trình Iminen có những file dùng chung với driver card hình bây giờ bị xóa mất nên nó vậy.
    Bạn hãy đưa đĩa driver của main vào ổ CD để nó tự chạy rồi chọn phần VGA. Không thể nói cụ thể hơn vì chưa đủ thông tin của bạn. Nếu bạn làm được thì sẽ không mất tiền và đỡ nhức đầu vì những cái mình chưa hiểu về ghost.
    Bạn hãy mạnh dạn post lên những khó khăn của mình nhé.

Like
    0
    mình dùng máy bàn.
    đĩa driver của main có phải là cái đĩa mà khi mua máy tính người ta đưa cho không hả bạn. cảm ơn bạn nhé !!!

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết