Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Làm sao để Recovery Win7 của Laptop HP ?

Các bạn giúp popo với.
    Laptop mình HP Pavilion dm3, mới lấy về, có sẵn win bản quyền và một phân vùng Recovery luôn.
    Ổ Hệ điều hành (HDH) 136Gb, Mìn Shrink ổ đĩa từ phân vùng C:\, định là chỉ cho ổ HDH 50Gb thôi, nhưng shrink nó chỉ cho lấy 67Gb thôi (tức là ổ HDH còn lại 78Gb), nên mình dùng Acronic của Hiren boot ép nó chia ra theo ý mình (máy hp thường không dùng được chức năng Partition Magic pro của Hiren boot).Acronic cũng không cho tạo partiton mới nên mình nghĩ là sẽ tăng Free space của phân vùng Recovery, sau đó sẽ tách lấy một Partition từ phân vùng này.
    Mình ép lấy Free space xong rồi, Khi vào lại win thì bị lỗi.
    Mình không biết làm sao để Recovery hết, mình đã dùng F11 để vào chức năng System Recovery nhưng không được. Mong các bạn chỉ mình cách Recovery với ( laptop này không có ổ DVD)
    Cảm ơn các bạn.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

sao hok có ai giúp mình hết zậy TT
    Được sửa bởi popochacha20 lúc 06:58 ngày 02-06-2010 Reason: Bổ sung bài viết
    Quote Quote

Like
    0

Rất hay ! Cấp Báo

Trước tiên tôi muốn nói cho bạn biết là win7 hầu như là không ai sài bản quyền đa số dùng bản ***** thôi. Đa số dòng hp dv3 có bản quyền thường là winvista. do bạn mua máy chủ cửa hàng cài win7 cho bạn.Còn bạn không recovery được là do 2 nguyên nhân
    Thứ 1 : do recovery của bạn bị hư(là do bạn không đươc chia hay làm gì trong phân vùng recovery). Nếu phân vùng recorery của bạn bị hư thì tốn khoảng 25 USD đem lên hãng làm lại
    Thứ 2 : bạn có chuyển phân vùng recovery của mình thành primery chưa mà đòi reco lại
    Nếu Laptop không có ổ đĩa DVD thì bạn nên làm 1 USB boot

Like
    0
    Quote Được gửi bởi popochacha20 View Post
    Các bạn giúp popo với.
    Laptop mình HP Pavilion dm3, mới lấy về, có sẵn win bản quyền và một phân vùng Recovery luôn.
    Ổ Hệ điều hành (HDH) 136Gb, Mìn Shrink ổ đĩa từ phân vùng C:\, định là chỉ cho ổ HDH 50Gb thôi, nhưng shrink nó chỉ cho lấy 67Gb thôi (tức là ổ HDH còn lại 78Gb), nên mình dùng Acronic của Hiren boot ép nó chia ra theo ý mình (máy hp thường không dùng được chức năng Partition Magic pro của Hiren boot).Acronic cũng không cho tạo partiton mới nên mình nghĩ là sẽ tăng Free space của phân vùng Recovery, sau đó sẽ tách lấy một Partition từ phân vùng này.
    Mình ép lấy Free space xong rồi, Khi vào lại win thì bị lỗi.
    Mình không biết làm sao để Recovery hết, mình đã dùng F11 để vào chức năng System Recovery nhưng không được. Mong các bạn chỉ mình cách Recovery với ( laptop này không có ổ DVD)
    Cảm ơn các bạn.

sao hok có ai giúp mình hết zậy TT
    Xin chia buồn!
    Trong quá trình chia ổ bạn đã làm mất phân vùng Recovery rùi còn đâu mà đòi F11 nữa chứ, mà đa số các bản Win đi kèm theo máy có bản quyền thật nhưng toàn hàng "lởm" mà hầu hết chả ai giữ lại dùng làm gì. Không nên tiếc bạn ạ, xài bản Win7 cao cấp mới nhất đi

Like
    0
    Quote Được gửi bởi menthanhdanh1111 View Post
    Trước tiên tôi muốn nói cho bạn biết là win7 hầu như là không ai sài bản quyền đa số dùng bản ***** thôi. Đa số dòng hp dv3 có bản quyền thường là winvista. do bạn mua máy chủ cửa hàng cài win7 cho bạn.Còn bạn không recovery được là do 2 nguyên nhân
    Thứ 1 : do recovery của bạn bị hư(là do bạn không đươc chia hay làm gì trong phân vùng recovery). Nếu phân vùng recorery của bạn bị hư thì tốn khoảng 25 USD đem lên hãng làm lại
    Thứ 2 : bạn có chuyển phân vùng recovery của mình thành primery chưa mà đòi reco lại
    Nếu Laptop không có ổ đĩa DVD thì bạn nên làm 1 USB boot
    mình đã nói là máy mình là DM3 chứ hok phải là DV3 nhá ^^.
    Mặc định thì phân vùng recovery là Primary rồi bạn ởi.

Quote Được gửi bởi itvnpro View Post
    Xin chia buồn!
    Trong quá trình chia ổ bạn đã làm mất phân vùng Recovery rùi còn đâu mà đòi F11 nữa chứ, mà đa số các bản Win đi kèm theo máy có bản quyền thật nhưng toàn hàng "lởm" mà hầu hết chả ai giữ lại dùng làm gì. Không nên tiếc bạn ạ, xài bản Win7 cao cấp mới nhất đi
    Mình đâu có làm mất phân vùng Recovery đâu, nó vẫn còn y nguyên đó. Mình đã bỏ Win kèm theo rồi, mình tạo USB setup Win và cài lại win7 32bit. Bi giờ đã xong. Cảm ơn các bạn đã quan tâm và giúp đỡ popo.
    Được sửa bởi popochacha20 lúc 07:53 ngày 04-06-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    cái gì cũng zậy, tự mình giúp mình thì hay hơn nhờ thiên hạ

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết