Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Lỗi MySQL

Like
    0

Lỗi MySQL

Trường hợp này mình gặp đầu tiên nên không biết nó bị làm sao nữa.
    Mình cài MySQL trên server của mình và chạy ngon lành.
    Gần đây mình cài thêm samba, rồi phát hiện là MySQL không thể start được, mỗi khi mình start MySQL là nó output ra thông là MySQL đang được restart và cứ thế PID tăng lên liên tục.
    Nghĩa là mysqld_safe vừa start là bị restart ngay lập tức dẫn đến nó kô start đc.
    Mình chưa gặp trường hợp này bao giờ nên cũng không biết tìm cách khắc phục thế nào. Hy vọng đã có ai bị rồi và khắc phục được thì chỉ mình với.

(Không lẽ mysql xung đột với samba ==> vô lý nhỉ)

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Tiện đây mình muốn hỏi luôn, giả sử mình có thư mục share trên server linux, giờ ổ cứng hết rồi, mình gắn một ổ cứng mới, thì làm sao để mình gắn thư mục share đó vào cái ổ cứng mới này (vì cái cũ hết rồi)

Vì nếu mount thì các dữ liệu cũ trong share sẽ không thấy được.
    Nghĩa là muốn nới rộng dung lượng của thư mục share lên, người dùng vẫn hoàn toàn không biết gì cả, vì thư mục share của họ vẫn đầy đủ dữ liệu như trước mà không gian trống đã được tăng lên.
    Được sửa bởi moihocIT lúc 19:13 ngày 22-05-2010 Reason: Bổ sung bài viết
    Quote Quote

Like
    0
    Về vụ mount, bạn tạo một thư mục mới trong share rùi mount nó vào thư mục này

Like
    0
    Sao chơi kỳ vậy được, nếu vậy đâu phải làm cái thư mục bự lên. Ý mình muốn là làm cái thư mục tăng không gian trống chứ kô phải đối phó như vậy.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết