Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12
    Like
    0

Hạnh phúc ĐH KHTN - Hệ Đào Tạo Từ Xa

Xin chào các bạn,

Hiện nay, mình được biết trường ĐH KHTN có mở khóa Cử Nhân CNTT - Hệ đào tạo từ xa. Mình vốn không có bằng nên mình cũng muốn học để có một tấm bằng (thực sự thì mục đích chỉ có vậy T_T ).
    Các bạn nào có kinh nghiệm, đã hoặc đang học hệ đào tạo này có thể cho mình một số thông tin và y kiến được không?
    Mình không hiểu lắm về bằng cấp và cách học của chương trình này, bằng cấp của nó có tương đương với bằng ĐH chính quy không?

Rất mong được sự chia sẻ của các bạn, xin cảm ơn rất nhiều.
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn vào website chính thức tham khảo nhé:

http://www.e-learning.vn/KHTN/Pages/Home.aspx

Like
    0
    Cám ơn bạn rất nhiều vì đã quan tâm,

Mình đã có tham khảo qua trang e-learning. Nhưng có điều mình vẫn cảm thấy thắc mắc:

"Hệ thống Văn bằng của Đại Học Quốc gia Tp. HCM:
    Bằng Cao đẳng: Sau khi đã hoàn tất các yêu cầu của giai đoạn Cao đẳng, sinh viên có thể đăng ký Thi tốt nghiệp. Những sinh viên thi đạt sẽ được nhận bằng Cử nhân Cao đẳng CNTT.
    Bằng Cử nhân: Sau khi hoàn tất toàn bộ các yêu cầu của chương trình đào tạo, sinh viên đăng ký Thi tốt nghiệp. Những sinh viên thi đạt sẽ được nhận bằng Cử nhân CNTT."

Những bằng cấp này có được xem là tương đương với Hệ Chính Quy không?
    Ngoài ra mình cũng cần một số ý kiến đánh giá khác của các bạn về khóa học này.

Rất mong được sự đóng góp ý kiến của các bạn, đặc biệt là những bạn đã và đang theo học.

Chân thành cảm ơn.

Like
    0
    Chính xác là mình có đứa em theo học khóa đó (liên thông lên đại học). Bằng cấp là bằng chính qui nhưng có thêm chữ "Hệ đào tạo từ xa qua mạng".

Thứ nhất: Học vào ban tối (điều đó dĩ nhiên, từ xa mà ), các bạn học tập trung trên mạng. Có thể thảo luận trực tiếp với giáo viên và các bạn sinh viên.

Thứ hai: Phần tài liệu mọi người tự tìm kiếm (vì đào tạo từ xa k tập trung nên tài liệu giáo viên k thể cung cấp được).

Thứ ba: Tự nghiên cứu là chính. Các giáo viên dạy bằng slide. Đưa ra những bài tập để sinh viên giải quyết trực tiếp trên mạng và có 1 số môn giáo viên yêu cầu làm project theo nhóm hay từng cá nhân.

Nói chung đây cũng là 1 trong những cách học rất hay, nhưng nếu bạn k có tư tưởng học tập nghiêm túc, bạn sẽ k đạt được kiến thức gì cả.

Like
    0
    Học để lấy kiến thức chứ không học để lấy bằng.Bằng này chẳng có giá trị gì đâu bạn oi, mức độ học, bạn học, thời gian buổi học thì thua xa, nên hãy khẳng định mình bằng chính kiến thức của mình.

P/S: Có tin phong phanh sắp tói sẽ có chuẩn công nghệ thông tin theo 3 trình độ.

Like
    0
    mình hiện đang theo học, khóa đầu tiên và chỉ vài tháng nữa thôi là mình tốt nghiệp, riêng cá nhân mình thấy: học vì kiến thức và học vì bằng. cả 2 luôn, vì nói thật, bạn cầm bất kỳ một cái bằng nào đi xin việc người ta cũng bảo rằng: "ôi, bằng cấp không quan trọng, chủ yếu là làm tốt công việc" đó là vì bạn có bằng rồi, giả sử bạn chưa có bằng, bạn sẽ nghe: "bằng cấp em đâu? rất tiếc bên anh/chị nhận tốt nghiệp ĐH thôi em à"

hì, cái lưỡi không xương mà. tốt nhất là có bằng đi, bằng gì cũng được, rồi hãy mơ tới chuyện đi làm.
    thời buổi giờ, cũng có một số ít lớn tuổi, đang làm ngon lành, nhưng xem ra không có bằng cấp, cũng kỳ, thôi thì học cái lớp từ xa này, vừa làm, vừa học, vừa chuẩn hóa nghề nghiệp.
    có số ít khác, đang học bách khoa, đang theo kinh tế, đăng ký thêm lớp này, vậy là có 2 bằng, quá ok.
    một số người nữa, có bằng cao đẳng, học cái này xong có thể học bằng 2 nghành khác, quản trị kinh doanh chẳng hạn. cũng hay..

vậy đó, thích, muốn và có khả năng thì cứ học. không bổ ngang cũng bổ dọc hà bạn ơi.

Quote Được gửi bởi ITandTI View Post
    Học để lấy kiến thức chứ không học để lấy bằng. Bằng này chẳng có giá trị gì đâu bạn oi, mức độ học, bạn học, thời gian buổi học thì thua xa, nên hãy khẳng định mình bằng chính kiến thức của mình.
    nếu như bạn nói, mức độ học, bạn học, thời gian buổi học thì thua xa, thì kiến thức tiếp thu được cũng thua xa, vậy học lấy bằng hay lấy kiến thức?
    Được sửa bởi hieept lúc 19:05 ngày 06-08-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    cung đang hoc khóa đầu tiên, nói chung là chua lắm. nhưng lo đóng tiền thì cố zậy, nhưng cho lựa chon lại thì minh ko theo hoc đâu

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hieept View Post
    nếu như bạn nói, mức độ học, bạn học, thời gian buổi học thì thua xa, thì kiến thức tiếp thu được cũng thua xa, vậy học lấy bằng hay lấy kiến thức?
    Bạn học thì câu trả lời là chính ở bạn.(Ở vào mỗi người), đừng hỏi kiểu như thế phí ... quá.
    Ai học và thi rồi thì cho ý kiến để bạn nào muốn tìm hiểu để học.

Like
    0
    Nếu tiền bạc đối với bạn ko thành vấn đề và bạn có đủ quyết tâm để học thì ct này là một sự lựa chọn tốt cho bạn. Bạn vừa có thể có bằng, vừa có trình độ. Thực tế cho thấy, đầu ra của các hệ không phải CQ của ĐH KHTN có trình độ khá tốt và được nhiều công ty phần mềm tín nhiệm.

SSV

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ITandTI View Post
    P/S: Có tin phong phanh sắp tói sẽ có chuẩn công nghệ thông tin theo 3 trình độ.
    Bạn có thể nói rõ hơn về thông tin này không?

Quote Được gửi bởi blueeyes2428 View Post
    cung đang hoc khóa đầu tiên, nói chung là chua lắm. nhưng lo đóng tiền thì cố zậy, nhưng cho lựa chon lại thì minh ko theo hoc đâu
    Tại sao? Bạn có thể cho mình biết không? Vì học chua quá hay vì lý do gì khác?

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết