Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    7

Lỗi khi khởi động máy laptop Toshiba satellite 2590 DCT?

Ngay khi khởi động máy Laptop Toshiba satellite 2590 DCT thì gặp lỗi: "ready for EC/KBC update. place the EC/KBC update diskette in the drive, and press any key when ready to proceed" . không vào được win, mình nghĩ nó đang bị khóa máy mà không có cách nào mở khóa được, mong mọi người giúp đỡ!!!!!!!!
    Được sửa bởi CUONG20051982 lúc 20:19 ngày 15-05-2010
    Quote Quote

Like
    168
    Vào cái này của Toshiba mà tham khảo:
    Code:
    http://ftp.toshiba.ca/support/techsupport/tsbs/all/-TSB000821.htm

Like
    7
    Thanks tam_giang nhé!!!! Mình đã vào đọc trang bạn cho và cũng thấy có triển vọng chút nhưng vẫn có vấn đề xảy ra mà mình không xử lý được, có ai biết thì giúp mình trường hợp này với:

Mình ấn TAB khi đang khởi động thì nó không còn dòng thông báo lỗi đó nữa mà nó hiện lên dòng:
    **** Bad check sum(CMOS)****
    Check system. then press [F1] key.
    Sau đó mình ấn ESC + F1 thì nó vào được Bios mình chỉnh lại chế độ chạy ổ đĩa trước sau đó lưu lại và quit ra, nó khởi động vào windows sau khi chọn vào win Xp thì nó load mãi không được, mình khởi động lại là nó lại xuất hiện cái dòng thông báo lỗi như lúc đầu. Phải rút máy ra để ngày hôm sau mới làm lại được những bước trên nhưng vẫn chỉ được đến bước load vào win là treo máy....

Có thể là do không update được Driver mà mình lại không có đĩa Driver gốc của máy này, hôm rồi vào trang chủ Toshiba down Driver của nó về ghi ra đĩa nhưng khi cho vào máy không thấy chạy chắc do mình không biết ghi ra dĩa để nó tự chạy(mình ghi kiểu dữ liệu mà mở đĩa nay ở máy để bàn khác thì có dữ liệu máy file update đó). mà cũng lạ là với đĩa boot khác mình đưa vào thì đèn báo ổ đĩa chỉ nhấp nháy và thấy rít lên một lúc là không thấy gì nữa không vào được boot cd.
    Bạn nào có cách khắc phục với trường hợp trên thì giúp mình với. Thanhs!!!!!!!!!

Like
    324

1) Load lại BIOS mặc định của nhà sản xuất
    2) Thay pin cmos được rồi đó.
    3) Đĩa CD có vấn đề- hỏng
    4) Cài lại win nếu có thể.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết