Hiển thị kết quả từ 1 đến 1 / 1
    Like
    324

Quy định Box Tin Học Căn Bản - Update tháng 5-2010

Qui định mới cho box Tin Hoc Căn Bản
    Mình thấy box tin học căn bản ngày càng nhiều chủ đề , và rồi đây sẽ có nhiều hơn nữa , để tránh tình trạng tăng số trang mình có một số qui định mong các bạn đọc trước khi post bài :
    1/ Không được chát trong những bài thảo luận , hoặc là những bài cần giúp đỡ , mình sẽ xóa những bài như vậy , bạn nào vi phạm thì mình sẽ xóa không báo trước .
    2/ Khi cần giúp đỡ cái gì đó thì bạn post những câu hỏi rõ ràng để member còn biết đường mà chỉ cho bạn
    3/ Với 1 nội dung không được post 2 chủ đề , để giảm số trang trong box này , vì có ai vô box này để theo dõi cho dễ dàng
    4/ Mình rất hoan nghênh những bạn có post những bài hưỡng dẫn , và mong các bạn post càng nhiều bài như vậy để vi khoa chọn lọc đưa lên cẩm nang tin học .
    5/ Khi có link down load , hoặc có link đến 1 trang khác thì làm ơn post gián tiếp chứ không được post trực tiếp . ví dụ :"http//diendantinhoc.com" thì các bạn post /http//diendantinhoc.com hoặc là h**p:diendantinhoc.com

Tạm thời mình mới nghĩ ra những điều như vậy thôi , mình mong các bạn đọc kỹ trước khi post bài , cám ơn nhiều
    mấy hôm nay bức xức quá..box này càng ngày càng loạn. Đây là quy định mới nhất của box.

Tất cả các bài viết như IT học như thế nào, bắt đầu từ đâu, fake ip, fake email hoặc các bài viết trùng lắp với các bài đã có sẵn, các bài viết nội dung chỉ mang tính thông báo, quảng cáo....các bài viết quá đơn giản nhưng member không chịu tìm kiếm từ trước mà đã post lên hỏi sẽ bị delete mà không cần thông báo bất kỳ một lý do nào cả.

Xin các member lưu ý.

Moderator - nmthuan
    Member chú ý: Quy định về post bài và xử phạt(Áp dụng từ 07/07/2008)- Bổ sung ngày 10-7-2009
    Thời gian qua mình ít online do công việc. Bây giờ mình công việc cũng đi vào ổn định và phát triển.
    Online vào ddth.com Diễn dàn mà mình gắn bó từ thời sinh viên. TUy nhiên mình nhận thấy Box Tin Học Căn Bản mà mình quản lý hơi bị "loãng" và chưa đi đúng nội quy của DDTH.
    Chính vì lẽ đó mình mạo muội thiết lập lại quy định cho Box Tin học căn bản như sau:
    1)Những bài viết không có Title hoặc title không rõ ràng, không gợi nhớ sẽ bị xóa mà không cần báo trước.
    2)Những bài viết không có dấu, toàn chữ in HOA, dùng từ ngữ thiếu tôn trọng người khác, chửi bậy, không đi đúng trọng tâm và nội dung của Topic sẽ bị xóa và cảnh cáo lần 1 ngay bài đó. Trường hợp nặng sẽ cảnh cáo đến Admin và nếu tái phạm sẽ khóa nick.
    Bổ sung: Riêng Box Tin Học Căn Bản. Xử phạt: Khóa nick cho những member post bài quảng cáo, rao vặt, dùng từ ngữ không phù hợp, xúc phạm thành viên khác...
    3)Để tránh việc member dùng topic để spam và post bài nhằm câu bài. Những topic nào đã giải quyết xong vấn đề mình sẽ Close lại.
    4)Nghiêm cấm truyền bá những đường link nguy hiểm, cách H A C K, C R A C K, các công cụ và phương pháp phá hoại. Nếu phát hiện sẽ xóa bài và Lock Nick vĩnh viễn.
    Mong các Mod và SMod nếu có thời gian ghé thăm Box này vui lòng giúp mình làm "trong sạch" Box.
    Thân Chào và Chúc mọi người vui vẻ và thu nhập nhiều kiến thức mới khi tham gia DDTH.COM
    -----------------
    moderator ngoccong2001
    Bổ sung và update tháng 5-2010
    1) Tất cả các bài viết lâu năm trong Box, ai cố tình spam để lôi topic lên sẽ được tặng 2 điểm spam.
    2) Tuyệt đối không đưa link trực tiếp trong bài viết nếu cần trích dẫn, khi đưa link phải để trong thẻ [code] và [/'code]
    ví dụ: [code] link cần tham khảo [/'code]
    thì khi post bài sẽ ra link như sau:
    Code:
    link cần tham khảo
    3) Cấm Tuyệt đối post bài tập, bài luận văn, thực tập... lên nhờ giải giùm. Bài viết vi phạm sẽ bị xóa ngay lập tức và nhắc nhở ngay tại bài đó.. Trường hợp vi phạm nhiều lần sẽ bị phạt 2 điểm vì tội spam. Chú ý
    Cảm ơn các member vì đã đọc Quy định của Box. Chúc các bạn có được những giây phút thoải mái trong box Tin học căn bản
    Được sửa bởi ngoccong2001 lúc 11:33 ngày 13-05-2010

2. 5 thành viên Like bài viết này:

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết