Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: Windows XP SATA

Like
    0

Windows XP SATA

Tình hình là con em gái em nó mua 1 cái laptop, giờ cài lại Windows thì đút đĩa Win XP vào nó hiện ra cái màn hình xanh lè báo lỗi (blue death screen). Nói chung cái màn hình đó ko nói lên điều gì.
    Đem qua Trần Anh thì tụi kỹ thuật bảo là phải cài Windows XP SATA, em bán tín bán nghi vụ này, chưa dám chắc, thế hóa ra là có 2 bản XP, XP ATA và XP SATA hả các bác?
    Thanks các bác trước nhé. Giải đáp cho em với.
    Quote Quote

Like
    0
    Thật ra thì tụi nó nói không kỹ càng thôi, XP nào cũng được, nhưng mấu chốt là Ổ cứng trong bios đang được thiết lập là AHCI ( Sata đó ), thì windows XP lúc cài cần có driver Sata để cài đặt, chứ không thì source XP sẽ không nhận diện được Harddisk trong chế độ này.

Giờ bạn có 2 pp:

- Tích hợp drivers hổ trợ vào trong đĩa Windows XP của bạn. --> có lẽ sẽ khó khăn với bạn, và phải ghi lại đĩa CD mới.

- Vào trong Bios, chỉnh ổ cứng về chế độ Native ( tùy bios và main trên laptop ). Lúc này cài bình thường là xong.

Chúc bạn vui, nếu cần thì pm nick mình sẽ tư vấn cho bạn đầy đủ. Làm quen cũng được, hihi...

Greenbirdnest

Like
    0
    Ghi lại đĩa XP cũng ko sao, vì hiện giờ em đang phải dùng tạm cái Windows 30 ngày của Trần Anh. Bác có link ngon ngon, pass được validation của Microsoft ko thì vứt em, em về burn đĩa

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Hannibal View Post
    Ghi lại đĩa XP cũng ko sao, vì hiện giờ em đang phải dùng tạm cái Windows 30 ngày của Trần Anh. Bác có link ngon ngon, pass được validation của Microsoft ko thì vứt em, em về burn đĩa
    win Xp Sata đây
    www.nhienhuong.info/WinXPSATA.zip

link này chỉ còn sống dc hết tháng 1/2010 thôi host sắp hết hạn

Like
    0
    Win này có pass được validation của MS ko bác, Win ở nhà của em kỳ lạ lắm, cài IE 8 thì okie, nhưng cài WMP 11 thì nó báo là Win lậu

Like
    0
    Quote Được gửi bởi quanghaihcm View Post
    win Xp Sata đây
    www.nhienhuong.info/WinXPSATA.zip

link này chỉ còn sống dc hết tháng 1/2010 thôi host sắp hết hạn
    Bản này dùng thế nào? Xin cho vài lời nhận xét. Thank

Like
    0
    cái này thì đơn giản thôi:
    1 là bạn dùng đĩa win bình thường khởi động máy vào hẳn windown rồi sau đó cho đĩa win vào cài và nhập key mà hàng ngày bạn vẫn dùng đó thế là dung mãi mãi thui nhưng nhớ là cai ở chế đọ chỉnh sủa thui nhé.
    2 là ban tìm lấy một đĩa windown SATA đã tích hợp ICH9 HOĂC ICH10 là cài ok ngay còn driver thì lên mạng la có hết hoặc chước khi cài lại win hãy ghost lại driver rùi hãy cài win.
    3 là tìm bản ghost của xuanhien hoặc các bản ghost tự nhận driver ghost lại là ok ngay
    3 la mang ra thợ hoặc mua win bản quyền nhé con thiết lập trong bios thì bạn phải hiểu biết về phần đó mà cũng không chắc là máy bạn có phần đó nữa không vì các dòng mới là không

Like
    0
    các bác ơi,sao máy em cài lại win xpsp2 ,đến lúc copy thì cá cái mục j` đó nó không copy được,skip thì nó cach báo là máy sẽ không hoạt động,phải làm sao đây???

Like
    0
    Giờ này còn dùng Sp2 , bét ra thì cũng phải dùng Sp3

Like
    0
    Nhanh gọn nè:chạy ra tiệm bán đĩa mua đĩa là xong về cài ok.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết