Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Giận dữ ! màn hinh ko nhận tín hiệu từ PC

Các bác giúp em với.Số là, em đang học trên máy thì máy của em tự động tắt và khởi động lại thì vài phút sau lại tắt nữa.Mấy lần sau thì khởi động lại thùng máy vẫn chạy bình thường mà màn hình thì tối thui àh.Thỉnh thoảng lại vô HĐH rồi 10 - 15 phút tắt nữa ,màn hình tối thui mà thùng máy thì vẫn chạy bình thường.Các lần còn lại thì màn hình tối thui àh.Em thử đè luôn phím Reset không buông ra và nhấn nút khởi động thì nó lại vô HDH chạy bình thường ko tắt nữa. Nhưng buông ra thì lại tắt.Các bác chỉ dùm em có phải main bị lỗi ko?? nếu nó lên thì có tiếng bip và kiểm tra cmos xong thì nó tắt hoặc vô HĐH rồi mới tắt hoặc có khi check cmos xong thì lại tắt màn hình tối thui, cũng có khi nó lại không tắt.Còn nếu không có tiếng bíp máy vẫn chạy bình thg còn màn hình thì tối thui ah.Nhưng có lúc khởi động nó vẫn chạy bình thường như chưa bị ji cả
    Quote Quote

Like
    0
    Em thử đè luôn phím Reset không buông ra và nhấn nút khởi động thì nó lại vô HDH chạy bình thường ko tắt nữa.
    Liên quan đến phần cứng nhỉ. có thể là lỗi nút reset. Bạn thử mượn ai đó có máy giống mình rồi thay thử bộ dây liên quan đến nút reset+power+(có thể cả cổng USB nữa)

hoặc ra quán nếu bạn không biết gì cho nhanh.

Good luck

Like
    0
    bạn thử kiểm tra màn hình xem,xem cáp màn hình có bị gẫy chân nào k...k thì kiểm tra tới Ram xem sao...

Like
    0
    cái này thì theo em là:
    30% do nguồn
    30% do Ram
    10% do card hình nếu là card on
    30% là do CPU
    đó là theo cá nhân em dự đoán

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết